Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือหน่อยคับเรื่อง forward port

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือหน่อยคับเรื่อง forward port

ผมอยากทราบว่าจา forward port ของ adsl router wireless ของ 3COM รุ่น 3CRWDR101A-75
    ให้ port เวลาปล่อยบิทเป็น yes ทำไงอะคับ ยังงงอยู่งับ
    Last edited by nattakung; 24 Jan 2007, 02:23:08.

ลองหา มิวเทอเร้นมาใช้ดูคับ ผมว่าดีกว่า bitcomet นะ(ความเห็นส่วนตัวนะคับ) เพราะโปรแกรมจะมีให้ลอง ฟอร์เวิร์ดพอร์ตดูเลยเช็คได้ที่โปรแกรม มิวเทอร์เร้นเองเลย ลองหาดูตามหัวข้อต่างๆ เป็นภาษาไทยอยู่แล้วไม่น่าจะยากคับ
    ปล. แต่มิวเทอร์เร้นกินเครื่องกว่า บิทโคเม็ทนะผมว่า

Comment

ผมก็มีปัญหาเหมือนกัน routerอะไรไม่รู้ไม่มีชื่อรุ่นบอกเลย ของTOT ลอง port trigger ก็ไม่เป็นผล
      แล้วถ้า Bitcomet Turbo จะดีมั้ยคับ เห็นบางคนใช้แล้วเป็นyesเลย

Comment

http://portforward.com/english/route...1A-75index.htm

ตามนี้เลยครับ แล้วท่านก็ไปเลือกเองว่าจะ Forward กับ โปรแกรมอะไร

ก็คลิกเข้าไป แล้วเซตค่าตามนั้นเลยครับ

Comment

forward portได้แล้วคับขอบคุนคับ port เป็น Yes แล้ว ดีจาย

Comment

Working...
          X