Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีว่า s42รองรับddr3เปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีว่า s42รองรับddr3เปล่าคับ

s42รองรับddr3เปล่าคับช่วยตอบที คอบคุงคับ

คิดว่าหมดสิทธิเพราะัมันเป็น slot ddr2 ล่ะครับ

ใส่ไปก็ไม่ได้แรงขึ้นหรอก ไม่รู้สึก -..-

Comment

DDR2

http://www.****************/2008/mod...pid=757&page=4

Comment

S42 ไม่รองรับ DDR3 เนื่องจากทางผู้ผลิตเมนบอร์ดได้ออกแบบ Slot RAM เป็น DDR2

แต่ตัว Chipset Intel P45 นั้นมันรองรับ DDR3 ได้ครับ (ใส่ได้ก็ต่อเมื่อผู้ผลิตออกแบบให้ใส่ DDR3 ได้)

Comment

ก้อมีแต่คุณ 12345678910 อ่ะที่บอกว่าเป็น DDR3 ผมเห็นของลูกค้าแล้ว เป็น DDR2 ไม่อยากเถียง

เดี๋ยวหาว่ารู้มากอีก

Comment

สู้ Aspire 6935G ไม่ได้ ใส่ DDR3 ได้เลยครับพี่น้อง

Comment

ก่อนอื่นดิฉัน ไม่ใช่หน้าม้าและนอมินีคุณ1-10นะ
              แต่ดิฉันใช้S42

เห็นจิกมาหลายกระทู้แล้ว,กระแหนะกระแหน,เจ๊าะแจะ, แมนมากๆๆคะ(ผู้หญิงยังอาย)
              แถมชอบดิสเครดิตอีก

คะคงสู้ไม่ได้หรอกคะ ราคาก้อต่างกันแล้ว.........................พี่น้องงงงงงงงงงงงงงงงง

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                สู้ Aspire 6935G ไม่ได้ ใส่ DDR3 ได้เลยครับพี่น้อง
                มันมีSlot DDR3มาให้เลยป่าวครับ ถ้ามีก็น่าสนนะ ถ้าราคามันเท่ากับS42

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                  มันมีSlot DDR3มาให้เลยป่าวครับ ถ้ามีก็น่าสนนะ ถ้าราคามันเท่ากับS42
                  คิดว่าราคาที่มันต่างกันเพราะว่า เป็น DDR3 และ จอใหญ่ การ์ดจอ 512 เท่านั้นล่ะครับ

Bus 1066 แท้ Ram ราคายังแพงอยู่อ่ะ

Comment

มันแพงแรมนี่... ในเวลานี้คงต้องเลือกแล้วหล่ะ ใหม่สุด-แพงสุด แต่แรง หรือ กลางใหม่-กลางเก่า แต่ยังเก๋าอยู่

Comment

ซื้อ S42 ใช้มาได้เกือบอาทิตย์แล้วครับ พอรู้ข่าวเรื่องที่ว่ามันรองรับแรม ddr3 แต่ใส่แรม ddr3 ไม่ได้ แรกๆรู้สึกผิดหวังนิดๆครับ แบบว่าแล้วงี้มานจะออกแบบมาให้รองรับ ddr3 ทำไมหว่า.... แต่มาคิดอีกทีแล้วผมก็เฉยๆอะไม่เห็นความจำเป็นต้องดิ้นรนหาแรม ddr3 มาใส่เลยอะครับเพราะแค่ของเดิมๆที่ใช้อยู่นี่มันก็แรงแบบเหลือๆแล้วอะครับ แค่นี้ก้อลื่นหัวแตกแทบทุกเกมแล้ว(สำหรับผมนะ) อีกอย่างกว่าแรม ddr3 มันจะมีขายตามท้องตลาดทั่วไปและราคาลดลงจนพอๆกะ ddr2 ในปัจจุบัน ป่านนั้นผมก็อาจซื้อเครื่องใหม่ที่มันใส่ddr3ได้จริงๆแล้วก็ได้ครับ ..

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ
                      Last edited by stroumphs; 6 Oct 2008, 00:57:54.

Comment

Originally posted by mandarin View Post
                        ก่อนอื่นดิฉัน ไม่ใช่หน้าม้าและนอมินีคุณ1-10นะ
                        แต่ดิฉันใช้S42

เห็นจิกมาหลายกระทู้แล้ว,กระแหนะกระแหน,เจ๊าะแจะ, แมนมากๆๆคะ(ผู้หญิงยังอาย)
                        แถมชอบดิสเครดิตอีก

คะคงสู้ไม่ได้หรอกคะ ราคาก้อต่างกันแล้ว.........................พี่น้องงงงงงงงงงงงงงงงง
                        ผมไม่เคย ดิสเครดิต คุณ1-10 เลย แค่บอกว่ามันเป็น DDR2 แต่ คุณ1-10 ก้อยังไม่เชื่อผมสักที

ก้อเลยต้องช่วยบอก คนอื่นที่สนใจรุ่น S42 ว่า ไม่ใช่ DDR3 นะ และไม่เคยบอกว่าไม่ให้ซื้อด้วย

ไม่เคย กระแหนะกระแหน เห็น คุณ1-10 เก็บรายละเอียดเยอะดัผมชอบ แต่แค่คิดว่า อาจจะเข้าใจผิดเรื่อง Ram ก้อแค่บอกเค้า แต่ก้อไม่ฟังผม

คิดว่า Chipset P45 จะเป็น DDR3 เสมอ

ก้อเลยบอกไปว่า ไม่อยากเถียงเดี๋ยวหาว่ารู้มากอีก

ผมก้อช่วยให้ข้อมูลบางท่านที่สนใจเหมือนกันครับ

Comment

ดูดีๆ น้าาาา chipset 45 ใส่แรมได้ 8GB ไม่ใช่เหรออออออออ

Comment

ว่าละมันแมร่งๆ ผมก็รู็อยู่ครับว่ามันรองรับ DDR3
                            แต่ก็กำลัง งงง อยูเลยว่า DDR3 มันใส่ช่องเดียวกับ DDR2 เรอ ?
                            เพราะ S42 มันใส่ DDR2 มาให้
                            เจอกระทู้นี้ ก็ความจริงกระจ่างละครับ

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
                              ดูดีๆ น้าาาา chipset 45 ใส่แรมได้ 8GB ไม่ใช่เหรออออออออ
                              ชิพรองรับแต่ออกแบบบอร์ดไม่ให้รองรับ แล้วจะใส่ยังไงครับพี่น้อง ประมาณว่าแทงกั๊กไว้ให้รุ่นใหม่มันดูดีไงครับ เข้าใจยัง

Comment

Working...
                              X