Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลเสร็จแล้ว Crysis WARHEAD Thai [Fix]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ittiphol View Post
    ตอนนี้แก้เสร็จแล้วครับ แต่ยังงงกับตรงนี้ครับ

You alright, mate?
    Did you disarm the warhead?
    That's my Nomad - always putting the mission first.
    Now let’s get you out of here.

นายเป็นไงบ้าง, เพื่อน?
    นายปลดหัวรบแล้วหรือ?
    นั้นมันเรื่องของฉัน โนแมด - ยังไงภาระกิจต้องมาก่อน
    แต่ตอนนี้ต้องพานายออกจากที่นี่ก่อน

นายปลดหัวรบไปรึยัง?
    นายนี่สมกับเป็นโนแมดจริงๆ ภารกิจต้องมาก่อน
    เอาหละ ออกจากที่นี่กันได้แล้ว

หรืออย่างอื่นยังไงกันแน่ครับ
    ผมว่าอันบน

แต่พี่เล่นไม่บอกว่าใครพูดอะไร แล้วจะให้ผมรุ้ได้ไงอะครับ

Comment

• Originally posted by jajaboss View Post
      ผมว่าอันบน

แต่พี่เล่นไม่บอกว่าใครพูดอะไร แล้วจะให้ผมรุ้ได้ไงอะครับ
      ตามภาษาที่เขียน มันก็เหมือนว่าอันบนนะ

ไซโค - You alright, mate?
      โนแมด - Did you disarm the warhead?
      ไซโค - That's my Nomad - always putting the mission first.
      โนแมด - Now let’s get you out of here.

นายปลดหัวรบแล้วหรือ?
      นั้นมันเรื่องของฉัน โนแมด - ยังไงภาระกิจต้องมาก่อน
      แต่ตอนนี้ต้องพานายออกจากที่นี่ก่อน

นายปลดหัวรบไปรึยัง?
      นายนี่สมกับเป็นโนแมดจริงๆ ภารกิจต้องมาก่อน
      เอาหละ ออกจากที่นี่กันได้แล้ว

หรืออย่างอื่นยังไงกันแน่ครับ

Comment

• ผมยืนยันว่าอันล่างครับ แต่ภาษาไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

แล้วก็ประโยคสุดท้ายไซโคพูดนะ ไม่ใช่ โนแมดพูด

ปล. ถ้าแก้เป็นอย่างงี้หละ

นายนี่สมกับเป็นโนแมดจริงๆ พวกที่ภารกิจต้องมาก่อนเสมอ
        เอาหละ ฉันจะพานายออกจากที่นี่เอง
        Last edited by bongikairu; 15 Oct 2008, 15:39:39.

Comment

• เอาไปแพร่กระจายใน Bit ด้วยก็ดีครับ คิดว่าหลายๆคงยังไม่รู้ครับ

Comment

• Originally posted by meen182 View Post
            เอาไปแพร่กระจายใน Bit ด้วยก็ดีครับ คิดว่าหลายๆคงยังไม่รู้ครับ
            ทำยังไงครับผม ช่วยจัดทีได้ไหมครับ

Comment

• ในbit ผมกระจายไปบางส่วนและให้credit พวกคุณแล้วนะครับ คนในbit ฝากมาขอบคุณ ด้วยครับ ^^" น้ำใจคนไทยงามยิ่งนัก

Comment

• ผมว่ายังงี้ดีกว่านะครับ

That's my Nomad - always putting the mission first.
                Now let’s get you out of here.

เป็นไงบ้างเพื่อน?
                นี่นายปลดชนวนขีปนาวุธแล้วหรือยัง?
                นี่แหละโนแมด ภาระกิจต้องมาก่อนเสมอ
                รีบไปจากที่นี่กันเถอะ

และก็ไม่ทราบว่าอันนี้ใครแปลนะท่าน แต่ว่าแก้ด้วยละกัน ตอนเล่นไม่ทะแม่งๆกันมั่งหรอครับ

Damn it, Prophet. Where the bloody…## Where the bloody hell are you?
                บ้าจริง, พรอฟฟิท. ไหนละเลือด…## ไหนละเลือดนักรบของนาย?
                เป็น
                บ้าจริง! พรอเฟต...นาย##นายอยู่ที่ไหนกันแน่เนี่ย?
                Last edited by WiNloSt; 15 Oct 2008, 16:38:08.

Comment

• Originally posted by WiNloSt View Post
                  ผมว่ายังงี้ดีกว่านะครับ

เป็นไงบ้างเพื่อน?
                  นี่นายปลดชนวนขีปนาวุธแล้วหรือยัง?
                  นี่แหละโนแมด ภาระกิจต้องมาก่อนเสมอ
                  รีบไปจากที่นี่กันเถอะ

และก็ไม่ทราบว่าอันนี้ใครแปลนะท่าน แต่ว่าแก้ด้วยละกัน ตอนเล่นไม่ทะแม่งๆกันมั่งหรอครับ

Damn it, Prophet. Where the bloody…## Where the bloody hell are you?
                  บ้าจริง, พรอฟฟิท. ไหนละเลือด…## ไหนละเลือดนักรบของนาย?
                  เป็น
                  บ้าจริง! พรอเฟต...นาย##นายอยู่ที่ไหนกันแน่เนี่ย?
                  งั้นตามนั้นนะครับ ตอนนี้แก้เตรียมอัพอยู่ครับ

Comment

• เบิลลลลลลลลล
                    Last edited by ittiphol; 16 Oct 2008, 11:56:36.

Comment

• เบิลลลลลลลลล
                      Last edited by ittiphol; 16 Oct 2008, 11:57:05.

Comment

• ของถูกส่งไปแล้วครับ โหลดได้ที่หน้าแรกครับผม

Comment

• ตอนนี้น่าจะยิ่งกว่า 100 % อีกนะครับ อิอิ

Comment

• แก้ Instruction เสร็จแล้ว ตอนนี้ก็สมบูรณ์แบบแล้วหละ

Comment

• เอ้า ซู่ๆ ตอนนี้ต่างคนต่างมีประสบการณ์ในการแปล ศํพท์เกี่ยวกับเกมส์แนวนี้บ้างแล้ว

รอโปรเจคต่อไป มาอีกเมื่อไหร่ เรียกด้วยเน่อ หุๆ

Comment

• Originally posted by miixer View Post
                                เอ้า ซู่ๆ ตอนนี้ต่างคนต่างมีประสบการณ์ในการแปล ศํพท์เกี่ยวกับเกมส์แนวนี้บ้างแล้ว

รอโปรเจคต่อไป มาอีกเมื่อไหร่ เรียกด้วยเน่อ หุๆ
                                ผมก็คิดแบบนี้ละครับ คราวหน้ามีเกมมันๆอีก ก็จะแปลอีกครับ

ตอนนี้ผมก็จะแปลหลายเกมอยู่แล้วนะ แต่ติดตรงที่

1 - ไม่รู้ว่าไฟล์มันไฟล์ไหน
                                2 - ไม่รู้ว่า เอาอะไรเปิดมัน

แต่ละเกมไม่เหมือนกันเลย ทำให้ไม่สามารถแปลได้ครับผม

Comment

Working...
                                X