Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลเสร็จแล้ว Crysis WARHEAD Thai [Fix]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนนี้ผมเริ่มแปล Mission 2 ได้ 25% แล้วครับ

Comment

ok ครับผมขอเอา mission 6 ไปทำแล้วกันต้องแปล 2 รอบ Eng-Thai แล้วก็ขัดเกลาไทย-ไทยให้สวยอีกรอบ

Comment

Originally posted by shoompon View Post
        ok ครับผมขอเอา mission 6 ไปทำแล้วกันต้องแปล 2 รอบ Eng-Thai แล้วก็ขัดเกลาไทย-ไทยให้สวยอีกรอบ
        แจ่มครับ

ตอนนี้ไปแล้ว 5 - 6 - 7

ยังรอ 2 -3 - 4

ตอนนี้ผมแปล 2 จะเสร็จแล้วครับ

ถ้าเสร็จโลกจะได้จารึกไว้ว่า เราทำ ไม่ใช่ ea ทำ

Comment

คงเสร็จดึกๆ ถ้าขาดด่านไหนเดี๋ยวแปลให้อีก
          ที่แปลด่าน 6 เพราะชอบบทสนทนานี้ครับ

KOREAN SOLDIER 2 :Colonel Lee! Colonel Lee! นายพลลี! นายพลลี!
          KOREAN SOLDIER 2 :Yankee bastard. พวกสวะอเมริกัน.
          PSYCHO : I'm British you muppet. กูอังกฤษเฟ้ยไอ้ฟาย.
          LEE M " uppet? ไอ้ควาย?
          PSYCHO : Idiot. เออไอ้ไง่.

Comment

Originally posted by shoompon View Post
            คงเสร็จดึกๆ ถ้าขาดด่านไหนเดี๋ยวแปลให้อีก
            ที่แปลด่าน 6 เพราะชอบบทสนทนานี้ครับ

KOREAN SOLDIER 2 :Colonel Lee! Colonel Lee! นายพลลี! นายพลลี!
            KOREAN SOLDIER 2 :Yankee bastard. พวกสวะอเมริกัน.
            PSYCHO : I'm British you muppet. กูอังกฤษเฟ้ยไอ้ฟาย.
            LEE M " uppet? ไอ้ควาย?
            PSYCHO : Idiot. เออไอ้ไง่.
            แปลได้แจ่มมากๆครับ

ผมแปลไม่เก่ง เสร็จแล้วมารวมกัน ตรงไหนเพี้ยนๆ ก็เกลาๆกันใหม่

แปลไปเริ่มรู้ว่าเรื่องราวมันเป็นยังไง

Comment

ถามหน่อยครับพอจบประโยคมันจะมี ## มาขั้น 2 ตัวผมต้องใส่ตามมั้ยครับ
              อย่างเช่น

ONEILL : Hey Psycho, check out the control panel in the tower.## We might be able to stop this thing in the station.

จะต้องเป็น

ONEILL : เฮ้ ไซโค, เช็คแผงควบคุมในหอคอย. ##พวกเราคงจะสามารถหยุดรถไฟที่สถานีนี้ได้.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

## เข้าใจว่าเป็นตัวแบ่งประโยคครับ

Comment

รู้ล่ะ ## เป็นตัวจบประโยคครับ ต่อจาก ## ต้องเว้นวรรค 1 ตัวครับ

Comment

ซ้ำครับ ********

Comment

ตอนนี้แปล mission 1 - 2 เสร็จแล้วครับ ไม่ไหวแล้วขอพักละครับ รอรวมกับคนอื่นอีกทีแล้วกันครับ

Comment

ตอนนี้แปล mission 1 - 2 เสร็จแล้วครับ ไม่ไหวแล้วขอพักละครับ รอรวมกับคนอื่นอีกทีแล้วกันครับ

Comment

Comment

ถามหน่อยครับพอจบประโยคมันจะมี ## มาขั้น 2 ตัวผมต้องใส่ตามมั้ยครับ
                              อย่างเช่น

ONEILL : Hey Psycho, check out the control panel in the tower.## We might be able to stop this thing in the station.

จะต้องเป็น

ONEILL : เฮ้ ไซโค, เช็คแผงควบคุมในหอคอย. ##พวกเราคงจะสามารถหยุดรถไฟที่สถานีนี้ได้.
                              ต้องคงไว้ครับ มันเป็นตัวตัดประโยคครับผม

Comment

ได้ครึ่งนึงแล้วครับเท่าทีดูๆมันมีบทสนทนาของคัทสกรีนด่านอื่นปนมาด้วยไม่เป็นไรเดี๋ยวจัดให้ทุกประโยค

Comment

Working...
                                X