Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัด vdo เทป ลงคอม แนะนำอุปกรณ์หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัด vdo เทป ลงคอม แนะนำอุปกรณ์หน่อยครับ

พอดีมี vdo tape เก่าๆ อยากอัดเก็บไว้ลงคอม ต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนดีครับ
    ต่อแบบ AV 3 เส้น

ช่วยบอกรุ่นและราคาด้วยนะครับ ขอให้อัดแล้วชัดๆหน่อย งบยังไม่ได้ตั้ง แต่ขอไม่ต้องแพงมากนะครับ เพราะคงใช้แค่ ครั้งเดียว แต่ทำที 20 -30 ม้วน

อีกนิดนึง อยากได้รุ่นที่ driver รองรับ vista ด้วยก็จะดีมากๆ เลยครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าไม่เอา TV Capture ก็

ลองหาการ์ดจอที่ มี VIVO อ่ะครับ (video in video out)

ของ ATI ก็มี

บันทึกภาพได้เหมือนกันครับ

Comment

ชัดไม่ชัด ขึ้นอยู่ที่ ต้น ฉบับ ด้วยนะครับ การ์ดจอ ที่รองรับ vdeo in อักได้หมดนะครั แล้ว ก็พวก card TV tuner ด้วยครับ

Comment

ของ ati ก็ดีใช่มั้ยครับ มีรุ่นไหนบ้างครับ

Comment

VGA Card ของ ATI รุ่นใหม่ๆ รู้สึกว่าจะมี VIVO ทุกตัวอ่ะครับ เลือกได้ตามใจชอบเลย

แต่ถ้าเอาแบบไม่ต้องเสียตังค์มาก ก็ลองดู TV Tuner ราคาไม่เกิน 1000 บาท ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ

ขึ้นอยู่กับงบประมาณ

Comment

Working...
          X