Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเรื่อง Anti Spyware

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเรื่อง Anti Spyware

ใครมี Anti Spyware แจ๋วๆ ใช้งานง่ายๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ

http://www.safer-networking.org/en/spybotsd/index.html

spybot เลยครับตอนลงเลือกเป็นภาษาไทยได้ด้วย(ถึงจะแปลแหม่งๆก็เหอะแต่่อ่านเข้าใจ)

Comment

ผมใช้spyeraser อ่ะ ไม่ดีกว่าตัวอื่นรึป่าวแต่ใช้แล้วสบายใจ

Comment

Spyware Doctor

จุดเด่น
        เมนูภาษาไทย ทำให้เข้าใจง่าย ถ้าไม่ชอบใจเมนูภาษาไทย ภาษาอื่นมีให้เลือกใช้ครับ
        มีระบบตรวจสอบแบบตรวจจับตลอดเวลา และระบุส่วนที่เราต้องการได้
        สามารถกำหนดได้ว่าจะปิดการทำงานส่วนที่เราไม่ต้องการให้ทำงาน

จุดด้อย [เด๋วผมจะโดนต่อยเหมือนนักข่าวที่เขาถามกวนๆ บ้างคนไหมครับ...]
        โปรแกรมตัวนี้ กินทรัพยากรเครื่องมากที่เดียว ทำให้เครื่องหน่วง
        เมื่อกดสแกนเรียกว่าเครื่องสเปกไม่แรง ทำอะไรแทบไม่ได้

ส่วนตัวผมว่าตัวนี้ ตรวจสอบสแกนได้ดีพอสมควร
        เคยโดนสปายแวร์จากเว็บต่างประเทศ ก็ได้ตัวนี้ช่วยมา 2 รอบ สมัยยุคคบกับ win98/me IE5,6
        Ad-Aware Pro เมื่อก่อนดีจริงครับ แต่ตอนนี้นอกจากจะกินทรัพยากรมากขึ้น แต่ระดับป้องกันไม่ได้ดีตาม...
        Spy Sweeper < ถ้าหาคีย์แท้ใช้งานได้ก็ เยี่ยมครับ เคยใช้อยู่เมื่อก่อน
        CounterSpy < อัพเดตโคตรช้าครับ... ระบบก็ ok ครับ แต่ก็หน่วงๆเครื่องเหมือนกัน
        SUPERAntiSpyware Professional < ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่ แบบตรวจจับตลอดเวลานี่ใช้งานจริงไม่ได้นะครับ
        ต้องหาลงทะเบียนคีย์[ของแท้] ลงPatch ไปมันใช้งานไม่เต็มรูปแบบจริงๆ
        SpywareTerminator ก็ ok ครับ มีระบบตรวจสอบเว็บให้ด้วย แต่ส่วนตัวแล้วก็ยังไม่ประทับใจเท่าไร

สุดท้ายถ้าต้องการจะเล่นเว็บ แนะนำใช้ Firefox 2.0.0.17 [ใช้v.2 เพราะ ปลั้กอินบ้างตัวv.3ยังใช้ไม่ได้]
        ลง Adblock Plus ตามด้วย NoScript ถ้าเข้าเว็บทีี่เสี่ยง
        Last edited by tArIbAn; 5 Oct 2008, 13:21:55.

Comment

Working...
        X