overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: s41 322 จอภาพแตก!!! แล้วค้างไปเลย บู๊ตมาอีกที่ก็ใช้ไม่ได้เลย ช่วยทีคับ

OverclockZone Member SkipFiles's Avatar

Default s41 322 จอภาพแตก!!! แล้วค้างไปเลย บู๊ตมาอีกที่ก็ใช้ไม่ได้เลย ช่วยทีคับ

พึ่งเป็นวันนี้อ่ะคับ ซวยเลย เล่นอยู่ดีๆ เครื่องค้าง ภาพแตก ผมเลยบู๊ตเครื่องใหม่ พอสักพักเป็นอีก เหมือนครั้งแรก
    ก็ทำการบู๊ต กลับเหมือนเดิม พอครั้งที่สาม เจ้า s41 ไปซะแล้วคับ บู๊ตมาที่นี้ ภาพแตกมองไม่เห็นอะไรเลย
    ทำไงดีคับ ตอนนี้ ใช้เดททอป มาโพส (แต่มันเก่าเกินแกงแล้ว) คำถามที่ผมจะปรึกษาคือ
    1 เอาเคลม กี่วันได้อ่ะคับ (เพราะผมเล่นประจำทุกวัน เย็น ถึง ห้าทุ่ม)
    2 ผมซื้อ เมื่อ 24 -11 -50 หมดประกันหรือยังอ่ะคับ
    3 ถ้าจะไปเคลม เคลมที่ไหนได้บ้างคับ (เห็นบอกไปเคลมที่สะพานควาย) อยู่ ตจว ไปไม่ถูกอะคับ
    เซียน benq มาตอบด้วยนะคับ ตอนนี้ว้าวุ่นใจมาก พรุ่งนี้ คงต้องลางานไปเครมอีก

OverclockZone Member

ตอบ 1. เปลี่ยนเมนบอร์ด ประมาณ 3 อาทิตย์ครับ
    2. ถ้ามีใบเสร็จไปยืนยันก็ยังไม่หมดครับ แต่ถ้าไม่มีเค้าจะดูซีเรียลใต้เครื่องครับ ซึ่งท่านจะเสียผลประโยชน์เรื่องวันรับประกันไป เพราะซีรียลใต้เครื่องเป็นวันที่เค้าผลิตออกมา ซึ่งท่านซื้อหลังจากที่เค้าผลิตแล้วอาจเป็นเดือนก็ได้
    3. เคลมที่สะพานควายง่ายสุดครับ ลงจาก bts แล้วเดินย้อนขึ้นไป ประมาณ 100 เมตรก็ถึง ผมพึ่งไปเคลม รอบ 2 เมื่อวาน ผมก็อยู่ต่างจังหวัดครับอยู่เมืองมะขามหวาน อิอิ...ยังไม่รู้เลยจะได้วันไหน
    รอบที่แล้วเคลม 3 สัปดาห์ได้

ที่พันทิพย์ก็มีนะครับแต่ไม่รู้เปิดหรือยังเห็นมีร้านขนมตั้งอยู่ข้างหน้าด้วย ชั้นไหนไม่ทราบลืม...
    Last edited by phetthai; 5 Oct 2008 at 15:21:52.

OverclockZone Member SkipFiles's Avatar

ใบเสร็จผมไม่ได้เก็บไว้อะจิ มีแต่บัตรเบ็นคิว(คล้ายๆบัตร atm) มันเขียนว่า
    Purchase Date 24 11 2007
    Warranty Period 24 11 2009
    ยั่งงี้อยู่ในประกันใช่ปะคับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by SkipFiles View Post
    ใบเสร็จผมไม่ได้เก็บไว้อะจิ มีแต่บัตรเบ็นคิว(คล้ายๆบัตร atm) มันเขียนว่า
    Purchase Date 24 11 2007
    Warranty Period 24 11 2009
    ยั่งงี้อยู่ในประกันใช่ปะคับ
    เคลมอาการนี้เบนคิวเคลมฟรีคับและเพิ่มประกันให้อีก1ปี
    เคลมได้ที่สะพานควาย
    กับพันทิพประตุนำชั้น1 เปิดแล้ว

แสดงว่าคุณมีบัตรรับประกัน 2 ปี อยู่ ครับ ไปเคลมได้เลย บัตร สีม่วง ๆๆ มันจะเขียนชื่อคนซื้อไว้กับ เลขซีเรียลเครื่อง

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

แคลมไปครับพี่น้อง

ตอนนี้ ลงวินโดร์ว ใหม่ กับ เปิดแอร์ให้มัน อาการดีขึ้นและคับ รอดูอาการก่อน ว่ามันจะเป็นอีกไหม
    ถ้าเป็นจะเครมเลย คับ

แนะนำว่าควรจะเอาไปเคลมเลยครับ ปล่อยไว้นานจะเสียโอกาสของเราเอง เชือผมเต๊อะ

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

Quote Originally Posted by SkipFiles View Post
    ตอนนี้ ลงวินโดร์ว ใหม่ กับ เปิดแอร์ให้มัน อาการดีขึ้นและคับ รอดูอาการก่อน ว่ามันจะเป็นอีกไหม
    ถ้าเป็นจะเครมเลย คับ
    ตอนแรกผมทำแบบนี้เหมือนกันครับ

ซักพักมันก็กลับมา

คิดได้ทีหลัง จะลงใหม่เพื่อ เอาไปเครมดีกว่า

OverclockZone Member G_Seed's Avatar

มาคล้ายๆกันเลย
    รอบแรกพอผมเครมเสร็จ ก็ Fromat ลง Winodws ใหม่เลย
    พอลง SQL เสร็จ restart เครื่องก็ เจ็งแบบเดิมเลย
    จนต้องเอาไปเครมอีกรอบ เซงเป็ดเลย

สุดท้าย การลงวินโดร์ใหม่ก็ช่วย อะไรไม่ได้ เป็นอีกแล้วครับท่าน
    พรุ่งนี้คงต้องไปศูนย์แล้วครับผม

OverclockZone Member ballxp's Avatar

ไป 0 เถอะครับ ใช้สิทธิ์ประกันที่ท่านมีอยู่ หมดแล้วไปเครมเสียเงินนะครับ

OverclockZone Member [MoLa] - ๏ Jazz ๏ -'s Avatar
    - ๏ MoLD & DeSiGn ๏ - KmiT'NB

0 เลยรับษาสิทธิ์

Bookmarks

Bookmarks