Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมอุณหภูมิ Cpu กับ Core1 และ Core 2 ต่างกันเยอะจังเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมอุณหภูมิ Cpu กับ Core1 และ Core 2 ต่างกันเยอะจังเลยครับ

ตอนนี้ผมใช้ Everest ดูอุณหภูมิ
    CPU อยู่ที่ 44 องศา
    แต่ว่า Core 1 อยู่ที่ 57 และ Core 2 อยู่ที่ 55
    ที่เราต้องสนใจคือตัว CPU เท่านั้นหรือเปล่าครับ

ดูใน bios ดีกว่าครับ โปรแกรมเชื่อมากไม่ได้ (บางทีใน bios ยังเพี้ยนเลย)

Comment

core1 core2 bios ไม่มีให้ดูนะ

Comment

ใช้โปรแกรม อะไรดูอุณหภูมิ CPU กันบ้างครับ ส่วนมากผมจะดูใน BIOS

Comment

ถ้าดูใน Bios มันจะแสดงแค่ของ CPU ครับ ไม่แสดง core 1 และ core 2

Comment

ผมไม่ได้บอกว่ามันแสดง core 1 2 แต่มันบอกทั้งหมด ถ้ารู้ทั้งหมดว่าเท่าไร ไอ้ 1 หรือ 2 มันก็ไม่ร้อนไปกว่านั้นหรอก

Comment

Core1 จะรับภาระหลักอุณหภูมิจะสูงกว่า Core2 ได้ แต่ Core 1-2 จะอยู่ใน Package เดียวกันจึงมีค่าอุณหภูมิที่ดูได้จาก Core รวม

Comment

โปรแกรมนำค่ามาจากไบออสนี่ครับ
                ---------------------------
                ถ้าค่ามันจะเพี้ยนก็ไม่แปลกครับ

Comment

ขอบคุณมากคร้าบ จะได้อุ่นใจหน่อยว่า cpu ยังสบายดีอยู่

Comment

Enjoy

Comment

ไม่เคยดู เป็นคอเลย ดูรวมๆไม่ร้อนก้อโอเคละ *-*

Comment

2 คอร์ ความร้อนมันก็แบ่งเท่าๆกันแหละครับ

Comment

Working...
                        X