Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยคับเรื่องการจัดสเปค CPU "AMD"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยคับเรื่องการจัดสเปค CPU "AMD"

AMD2 (940) X2 Athlon 5200 (Box, 5Y-ASYS)
    (940-VSL) ECS Geforce7050M-M2 'Asys'
    DDR2(800) 1GB. Kingston (Ingram/ Synnex)
    SATA-II 160 GB Seagate (5Y, by Authorized Agent)
    256MB PCIe(16x) 8500GT (Magic/Silent/TD) ASUSTEK (A&L)

ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับว่าพอไหวอ่ะเปล่า
    ขอบคุณล่วงหน้าน่ะคับ

เอาไหวแบบไหนละครับ ถ้าใช้งานทั่วไปดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ไม่รุนแรงมากนักก็ สบายแล้วครับ

Comment

ถ้าเกิดว่าจะเล่นเกมส์ need for speed Pro street ต้องเพิ่มอะไรตรงไหนบ้างคับ

Comment

แนะนำให้เอาการ์ด
        พวก
        8800gt ไม่ก้อ 9600gso หรือ 9600gt จะดีกว่าน่ะ

แต่อันนี้ก้อเล่นได้ เพียงแต่ภาพไม่ค่อยสวยอ่า

Comment

5200+ เป็น 4800+
          8500gt เป็น 3850
          เพิ่มแรมอีกสักแถว เอาเป็นบัส 667 ก็ได้ครับ

Comment

แนะนำเพิ่มแรมเป็น 2Gb ครับ ถ้าอยากจะได้ภาพพร้อมกับเฟรมเรตดี แนะนำลอง หา 9500GT ของ EVGA มาเล่นดูครับราคาไม่แพงน่าจะสองพันกว่าบาทมั่งครับ

Comment

ถ้าเป็นพวกตระกูล Gs เป็นยังไงบ้างคับ ต่างจากตระกูล Gt ตรงไหนเหรอคับ สงสัยมานานแระ ??
              c]และก็เมนบอร์ดรุ่นนี้ใช่ได้รึเปล่าคับ เห็นเค้าบอกว่ารุ่นใหม่

Comment

ยังไงก็ขอบคุณมากน่ะคับสำหรับคำตอบ

Comment

ช่วยตอบหน่อยน่ะคับ ว่าต่างกันตรงไหน

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                    5200+ เป็น 4800+
                    8500gt เป็น 3850
                    เพิ่มแรมอีกสักแถว เอาเป็นบัส 667 ก็ได้ครับ
                    ใช่เลยครับ

Comment

CPU AMD 4800+
                      VGA HD 4650

Comment

Originally posted by nattawout View Post
                        ถ้าเป็นพวกตระกูล Gs เป็นยังไงบ้างคับ ต่างจากตระกูล Gt ตรงไหนเหรอคับ สงสัยมานานแระ ??
                        c]และก็เมนบอร์ดรุ่นนี้ใช่ได้รึเปล่าคับ เห็นเค้าบอกว่ารุ่นใหม่
                        GTแรงกว่า GS

Comment

ถ้าจะเอามาโอเวอร์คล๊อกด้วย

แนะนำให้เปลี่ยนบอร์ดเลยครับ / ตัวนี้ OC ไม่ได้เลยนะ

Comment

[QUOTE=nattawout;4467254][SIZE="5 DDR2(800) 1GB. Kingston (Ingram/ Synnex)[/QUOTE]
                            ตัวนี้แนะนำให้ใช้ OCZ 1G/800 ครับเมื่อวานผมไปซื้อที่พันธ์ทิพย์มา จำชื่อร้านไม่ได้ชั้น 3 ครับลองหาดูเค้าลดราคา เท่ากับ kington เลยครับ 680 บาท ได้แรมที่มีซิ้งค์ด้วยครับ คุ้ม+สวย เหอๆ

Comment

Working...
                            X