Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 6500 เลือก CPU ฝั่งไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 6500 เลือก CPU ฝั่งไหนดี

ตามนั่นเลยคับ ผมไม่ได้ติดตามข้อมูลนัก เลยขอเอาทางลัดถามผู้รู้ไปเลยดีกว่า ว่าตอนนี้จะเลือก AMD หรือ intel ดี แนะนำบอร์ดให้ด้วยนะคับ ส่วน component อื่นๆก็คงใช้ของเก่าไปก่อนมีดังนี้คับ

7800GTX
    Raptor 36G*2(ไว้ต่อ raid0)
    X-fi(Pci)

บอดกับ cpu รวมแล้วไม่อยากจะให้เกิน 10000 นะคับ อยากจะบอกว่ายิ่งถูกยิ่งดี ขอด่วนๆเลยคับ
    จะออกไปพันทิพแล้ว

AMD X2 3600+ /3800+ แล้วแต่จะหาได้

บอร์ด ASUS M2N-E

ถ้าเล่น c2d 10K ไม่พอ

Comment

ว้า เมื่อกี่ไปอ่านบทความต่างๆชักอยากเล่น C2D ซะแล้วอ่ะคับ เอาบอร์ด ECS ถูกๆเลยก็ได้นะคับ
      ขอ CPU แรงไว้ก่อน แต่ถ้าไม่ได้จิงๆ สงสัยได้จะได้เล่น X2

Comment

10K ไม่ได้แน่ เพราะถ้าเอาแรง E6600 มันก็ 10K แล้ว

แต่อยากเล่นก็ย่อมได้
        E4300 = 67xx

GA-965P-S3 = 4xxx

Comment

E4300 เลยครับ สำหรับราคา 6500

แต่ ...

ตอนนี้ E6300 ที่ Advice (ประกันร้าน) ราคา 6000 เอง น่าสอยมาก (แต่คาดว่ามีคนเหมาหมดแล้ว)

Comment

6300

Comment

ให้เลือกครับ
              X2 3800+
              M2N4-SLi ที่เหลือไปหาซื้อของมาแต่ง

E6300
              P5B

ตัวข้างบนใช้อยู่ครับ แรง (ขาดเกินนิดหน่อยครับ)

Comment

E4300 + Biostar 965PT ครับ
                งบประหยัดแต่ไป 3gไปเลย
                ซิ้งเดิมๆเลยครับ
                อาจจะเกินหมื่นมาซัก7-800บาทนะครับ
                ราคาต่างกับecsนิดเดียวครับ
                แต่แรงขึ้นอีก 1.2 g และเรื่องความเสถียรของระบบนั้นแน่นอนกว่ามากครับ
                คิดว่าคุ้มแน่นอนครับ

S3 ก็ดีครับ มี Raid ด้วย แถมGigabyte ก็มีชื่อเสียงทางนี้สุดๆอยู่แล้ว
                แต่ราคาก็เพิ่มขึ้นมาอีกนิดหน่อย
                เสนอไว้เป็นอีกทางเลือกนึงครับ
                Last edited by ARES; 24 Jan 2007, 23:02:55.

Comment

Working...
                X