Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม!! อาการกระตุกของ vaio*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม!! อาการกระตุกของ vaio*

ตอนนี้ผมใช้ vgn-a19sp
    ram 512 mb
    มีอาการกระตุกตอนเล่นเพลงอยู่เรื่อยๆ (เล่นจาก WMP+ไฟล์จาก ฮาร์ดดิกส์)
    ต่อมาผมได้ up ram เป็น 1 gb แต่ก็ยังมีอาการกระตุกอยู่แต่น้อยลงมาก
    ตอนแรกผมคิดว่าแรมคงน้อยไปสำหรับงานที่ใช้ แต่ up แล้วอาการก็ยังอยู่ (อาการคล้ายๆแผ่นกระตุก)
    หรือจะเป็นจาก ฮาร์ดดิกส์?
    ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ ??

เครื่องนี้นานมากแล้วนะครับ และอยากให้ลองดูว่างานอื่นเป็นไหมช้าไหม ถ้าเป็นลองเอาหูแนบแถวที่วางมือตรงที่คิดว่ามีฮาร์ดดิสอยู่ลองฟังเสียงถ้ามีเสียงดังครึ่กครั่กตอนอ่านด้วยก็แสดงว่าHDDใกล้ไปแล้วครับ แต่ถ้าไม่มีเสียงก็ลองdiskcleanup+ defrag เครื่องดูก็น่าช่วยได้ ไม่ก็ล้างเครื่องใหม่รอบนึงครับ

Comment

มีเหตุผลมากครับ ขอบคุณครับ

Comment

รุ่นสมัย จอร์จที่ 7 ยังไม่อย่านมเลยอุๆๆ ถ้า Format ไม่หายลองเปลี่ยนโปรแกรมเล่นเพลงดูครับ อาจช่วยได้

Comment

Originally posted by Dark Avenger MX View Post
          รุ่นสมัย จอร์จที่ 7 ยังไม่อย่านมเลยอุๆๆ ถ้า Format ไม่หายลองเปลี่ยนโปรแกรมเล่นเพลงดูครับ อาจช่วยได้
          แสดงว่าใช้ทนมาก หุหุ

Comment

Sony ต้องยอมรับว่าของเขา ทนจิงๆ แต่ มานก็ กินเงินจิงๆ ด้วยเช่นกัน

Comment

เปิดผ่านCD กับบางโปรแกรม ก็กระตุกได้เช่นกันครับ งับๆ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                X