overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ถามเรื่องจอ LCD คับ

OverclockZone Member

Default ถามเรื่องจอ LCD คับ

มีงบไม่เกิน 6 พันบาท

อยากได้ LCD คุนภาพดีๆ ไม่จำเปงต้องมีลำโพงติดกะตัวจอก้อได้คับ

อยากรุว่าจอทำมะดากะแบบ widescreen เนี่ย ราคามันต่างกันมากมั้ยคับแล้วอันไหนแพงก่ากัน แล้วอันไหนมันดีก่ากันอะคับ แบบว่ามันดีต่างกันยังไง ผมไช้ดูหนังและเล่นเกมคับ ไช้ทั้งสองอย่างนี้บ่อยพอๆกัน

บอกตรงๆไม่เคยมอง LCD เรยเพราะตังน้อย แต่พอดีพี่ชายไห้ทุนมาไม่เกิน 6 พันสั่งว่าต้อง LCD เท่านั้น - -*

อีกอย่าง ช่วยเลือกขนาดไห้ด้วยนะคับ ไม่รุจะ 17 หรือ 19 ดี งบ 6 พัน - -*

แล้วมันจะมีพวกอัตราความละเอียกะความคมชัดด้วย คือไรไม่รุอะคับ ช่วยอธิบายที

OverclockZone Member shinwa's Avatar

ดูหนัง+เล่นเกม เลือก Widescreen ครับ แน่นอน

จะซื้อ Wide เอา 22 นิ้วเลยครับ เดี๋ยวนี้ 22 นิ้ว 7-8000 เยอะแยะครับ เพราะถ้าซื้อ 19 มันจะเล็กเกินครับ จะเล่นจอ wide ต้อง 20 นิ้ว+

OverclockZone Member Vedora's Avatar

งบ 6000 ต้นๆ แหล่มๆหลายรุ่นน่ะคับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

953BW ถอยมามะวาน ราคา 5600 คับ

แล้วยี่ห้อไหนดีอะคับ อย่างที่บอกว่าไม่รุเรื่องเรย ท่านๆที่แนะนำช่วยบอกรุ่น+ยี่ห้อ+ราคาด้วยคับ

แต่ว่าถ้าเกิน 6 พันมาอะคับ อย่าเกิย 6500 นะคับ ไม่งั้นไม่ไหวแน่ๆคับ

ยังไงขอความรู้ด้วยคับ ขอบคุนมากคับ

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

ซัมซุง 943BWX 19 Widescreen คับ 5400 บาทที่ IT CITY คับ

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

ได้แค่ 19" มั้งครับ หรือ หา 20" ยี่ห้อโนเนม

OverclockZone Member ball0910400's Avatar

ตัว 22 ของ aoc ครับ น่าจะราวๆ 6700
    พยายามต่อๆเอา มีคนเขียนรีวิวเอาไว้ด้วยในนี้ ลองหาดูครับ

เมื่้อวานผมซื้อ samsung 2253 มา สวยมาก......... ขนาด 21.6 นิ้ว ราคาอยู่ 7190 เอง

OverclockZone Member merlix's Avatar

Quote Originally Posted by vibe View Post
    ซัมซุง 943BWX 19 Widescreen คับ 5400 บาทที่ IT CITY คับ
    ตามท่านนี้เลยคับ

OverclockZone Member IanattaN's Avatar

BenQ 22" 6900 น่าจะถูกกว่านี้ถ้าซื้อที่พันทิพ AOC ย่าจะไม่เกิน 6500 ลองต่อเอา
    22 กะ 19 คิดให้ดีเพิ่มอีกนิด ต่างกันอย่างมากมาย 22 สบายกว่าเยอะ

ไจจิงชอบ AOC คับ ถูกด้วยสวยด้วย

แต่เรื่องประกันไม่รุเปงยังไงมั่งคับ ไคไช้เเล้วบอกทีคับ

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

http://www.bigitshop.com/online-shop...1952TQ-PF.html

LG W1952TQ-PF

and http://www.shopsanova.com/productDis...ntProduct=6699

Samsung 953BW LCD

สองรุ่นแหล่ะครับ กำลัง แหล่มเลย

ขนาด 19 นิ้ว

ราคา 5500+ นิดหน่อย คุณภาพ แจ่ม

กำลังเล็งไว้เหมือนกัน ครับ โฮะๆๆๆๆ

แนะนำ ๆ ๆ

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

ไม่รอไปดูที่งาน COMWORLD ที่ชั้น 5 สยามพารากอน วันที่ 16-19 ตุลานี้เหรอครับ

เห็นในโฆษณาว่ามีจอ 22" ของ BenQ ราคา 5XXX บาท ( -*- คงไม่ 5999 หรอกเนาะ )
    คิดว่ายังมีของยี่ห้ออื่นๆอีกครับ

Quote Originally Posted by meekung555 View Post
    http://www.bigitshop.com/online-shop...1952TQ-PF.html

LG W1952TQ-PF

and http://www.shopsanova.com/productDis...ntProduct=6699

Samsung 953BW LCD

สองรุ่นแหล่ะครับ กำลัง แหล่มเลย

ขนาด 19 นิ้ว

ราคา 5500+ นิดหน่อย คุณภาพ แจ่ม

กำลังเล็งไว้เหมือนกัน ครับ โฮะๆๆๆๆ

แนะนำ ๆ ๆ

LG LCD 19" W1952TQ-PF

เวลาตอบสนอง : 2ms (GTG)

อัตราความคมชัด : 10000:1 (DFC)

มันดูดีก่า Samsung 953BW LCD ไนทุกอย่างเรยหนิคับ

แล้ว AOC ที่ผมสนใจอยุอะ เวลาตอบสนอง : 5ms (GTG)

อยากทราบว่า 19 นิ้ว 2ms กะ AOC 22 นิ้ว 5ms

เอามาไช้ฟังเล่นเกมกะดูหนังอันไหนจะดีก่าอะคับ หนังที่ดูเปงดีวีดี 5 ไม่ถึงขั้น 9 นะคับ เน็ตอ่อนเกิ๊นนน

แต่เกมนี้จะเล่นเกมไหม่ๆแทบทุกเกมแหละคับ อาจจะกินสเปกหน่อย YY_YY

19 นิ้ว 2ms กะ AOC 22 นิ้ว 5ms อันไหนจะตอบสนองการไช้งานของผมได้ดีก่ากันอะคับ แบบว่า 22 นิ้วก้อชอบเพราะไหย่ดี แต่มัน 5ms จะทำไห้เวลาเล่นเกมภาพไม่ลื่นป่าวคับ เพราะ 2ms ได้ข่าวว่าเร็วมากมาย

LGครับทั้ง2ช้อย

19นิ้วW1952TQ-PF

22นิ้วW2252TQ-PF

ไม่ก็ซัมซุง 2232GW

แอลจีดีกว่าซัมซุงตรงที่ไม่มีเงาสะท้อนเวลาใช้งาน

แต่ ซัมซุ่งสวยโครต 555

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

LG ก็ดีไซน์ สวย น่ะครับ รุ่น ที่ ออกมาใหม่เนี่ย ผม ชอบ ดีไซน์ แบบนี้มากเลย

ซัมซุงก็สวย แต่รุ้สึกว่า ดีไซน์แบบนี้มัน นาน แล้วน่ะครับ จน เริ่มรุ้สึกเบื่อ

ส่วน AOC 22 ผม ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่ดูจากดีไซน์ ธรรมดามากเลยครับ

รุ่นใหม่ ๆที่ออกมานี้ การดีไซน์ของ จอ เริ่มมี ผล ต่อการ ตัดสินใจซื้อเป็นอย่างมากแล้วน่ะครับ

เพราะ เทคโนโลยีเนี่ย สูสีไล่เลี่ย กันอยู่แล้วครับ ต้องมาต่อสู้ในเรื่อง ของการดีไซน์อีกที

ส่วน 5 ms ของ AOL เนี่ย ผมว่า (เห็นมากจากกระทู้) เค้าว่า เล่นเกมเนี่ย 22 นิ้ว มันจะ เคลื่อนเม้า กว่าไปหมดจอ เนี่ย ลำบากรึเปล่าครับ (อันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันน่ะครับ)

แต่ยังไง ผมก็เชียร์ สองรุ่นที่บอกไปแหล่ะครับ ตอนนี้ราคา กำลัง ลง มาเรื่อย ๆ

ยิ่ง ในช่วงไตรมาส สาม นี้ น่าจะลง มาอีกน่ะครับ แต่ว่า ถ้าจะซื้อเลยตอนนี้ก็ถูก ครับ

ผมก็กำลังเก็บตังค์ อยู่ครับ

ซื้อมาใช้แล้วยังไง ดียังไง บอกด้วยน่ะครับ อิอิ*

อ๋อ เสริมอีกนิด LG มี ให้ทำ แบบ 4:3 ด้วยน่ะครับ คิคิ

ส่วนตัวผมไม่ค่อยเกี่ยงเรื่องดีไซน์หรอกคับ เพราะสภาพแวดล้อมบริเวนการไช้งานก้อนะ - -*

แต่ติดไจเรื่อง 2 - 5 MS อะคับ มันต่างกันเยอะมั้ยแล้วจะเอาอันไหนไห้เหมาะกะการไช้งานดีอะคับ - -*

Bookmarks

Bookmarks