Announcement

Collapse
No announcement yet.

WD2500JS กับ WD2500KS ซื้อตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WD2500JS กับ WD2500KS ซื้อตัวไหนดีครับ

กำลังจะซื้อ HDD ครับ รบกวนเพื่อนช่วยตัดสินใจทีครับ

WD2500JS (Buffer 8 M)
    กับ
    WD2500KS (Buffer 16 M)

ราคาต่างกันไม่เท่าไร
    อ่านในกระทู้ มีคนบอกว่า WD2500KS จะร้อน และมีเสียงดังเวลาปิดเครื่อง
    อีกทั้งใช้โปรแกรม Test แล้วพบ จุดผิดพลาด 1 จุด

แล้วแต่นะ สำหรับผม 8mb หรือ 16mb ไม่เห็นจะแตกต่างเลยอะ แต่เรื่องร้อนนี่ 16mb ร้อนกว่าร่วม 10องศา

Comment

ไช่ครับ ร้อนกว่าครับ แล้วก็มีแดง 1 จุดจิงครับ แต่ไช้ไปก็ไม่มีปัญหาอะครับ

16 เมกยังไงก็ดีกว่า 8 เมกอะครับ ถึงไม่แตกต่างอะครับ ถ้าราคาเท่ากัน ประกันตัวเดียวกัน

ก็เอา KS ไปเถอะครับ ถึงจะร้อนแต่ผมรับรองว่าไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

ตัวนี้เลย WD2500KS (Buffer 16 M) หากงบพอ หากใช้งานที่เป็นการไฟล์ขนาดใหญ่ๆ หรืองานที่ต้องเรียกใช้ฮาร์ดดิสค์ก็จะช่วยได้

ตอนนี้ก็ใช้ตัวนี้อยู่นะ

Comment

ใช้งานจริงก็พอๆกัน นั่นแหละครับ

Comment

ไม่ค่อยเห็นความต่างครับ เพื่อนผม(ท่านCHICHI)บอกมาครับ จะเห็นผลต่อเมื่อย้ายไฟล์ขนาด 100GBขั้นไปครับ จะเร็วกว่าแค่1-2นาทีครับ

Comment

Working...
            X