Announcement

Collapse
No announcement yet.

power ตัวนี้พอไหวไหม ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• power ตัวนี้พอไหวไหม ครับ

สเปค ตามลายเซ็น เลยนะครับ
    เครื่องนี้เน้น โหลดบิทนะครับ
    (ช่วงนี้ไม่ค่อยมีตัง)

และในกรณีที่
    ี่(ตอนที่พอมีตังเเล้ว)
    ผมเปลี่ยน กาดจอ เป็น 8800gt powerตัวนี้จะเอาไหวไหม ครับ

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
    Attached Files

ถ้านับแค่ปริมาณวัตต์ที่สามารถจ่ายให้ตามสเป๊กที่จขท.บอกมาไหวแน่นอนครับ แต่เรื่องอื่นว่ากันอีกที

Comment

คุณบ้า คอม ครับเรื่องอื่นที่ว่านี้ยังงัยเหรอ ครับ
      อย่าทิ้งท้ายแบบนี้ซิครับ...ยิ่งอยาก......รู้ใหญ่เลย อิ อิ

Comment

ไหวครับ
        แะนนำ Raidmax 530W ดีกว่า 1500.-
        จ่ายดีกว่าตัวนี้อีกครับ

Comment

เคยใช้ตัวนี่กับ E6550 + 3870 ครับ ใช้ได้ปกติดี

Comment

ผมใช้ยี่ห้อนี้ 500w
            เมื่อก่อน ไม่ได้โหลดบิท เปิดใช้วันละ8-12 ช.ม. เด๋วนี้ 24/7
            แล้ว ช่วงนี้ดับบ่อยนะครับ วันละ สองครั้งเลยคิดว่า
            คงถึงเวลาเเล้วที่ต้องเปลี่ยน ติดอยู่ที่ตัง (ช่องนี้กรอบ) ...

แนะนำหน่อยครับ ว่าควรกัดฟันไปเลย หรือ ว่า เอาราคาประมาณ1พันนี้ใช้ไปก่อน รบกวนช่วยฟันธงหน่อยครับ

ขอบคุณทุกๆๆท่านมากๆๆครับ

Comment

delux น่าจะดีกว่า

Comment

เพิ่มเติม ครับ ขออภัยครับ ของเก่า 450w ครับ
                สิ้นเดือนนี้ จะเพิ่ม HD 500g อีกตัวครับ เลยเป็นกังวลนิดหนาอย ครับ
                ส่วนโครงการกาดจอ คงอีกนาน ครับ

ขอบคุณอีกครั้ง ครับ

Comment

Originally posted by raiden909 View Post
                  คุณบ้า คอม ครับเรื่องอื่นที่ว่านี้ยังงัยเหรอ ครับ
                  อย่าทิ้งท้ายแบบนี้ซิครับ...ยิ่งอยาก......รู้ใหญ่เลย อิ อิ

เรื่องอื่นที่บอกผมหมายถึงความนิ่งและประสิทธิภาพในการจ่ายไฟครับ
                  แต่ก็ไม่ได้บอกว่ายี่ห้อนี้ไม่ดีนะ
                  แต่ถ้าเอาราึคาตัวที่ท่านจะซื้อไปเปรียบเทียบกับDeluxหรือRaidmaxมันสู้ไม่ได้ครับทั้งๆที่ราคาพอๆกัน

จะซื้อPSUทั้งทีกัดฟันซื้อไปเลยดีกว่าครับ ซื้อทีเดียวจบ วันหลังจะอัพเกรดหรือเพิ่มเติมอุปกรณ์ลงไปก็ไม่ต้องมาห่วงแล้วว่าPSUจะจ่ายไฟพอมั้ย
                  และก็ไหนๆชีวิตอุปกรณ์คอมทั้งเครื่องก็จะฝากไว้กับPSUแล้ว ไหนจะข้อมูลชมพูสวยๆงามๆอีกถ้ามันหายไปดื้อๆจะช้ำใจเอา

Comment

ข้อมูลชมพูสวยๆงามๆอีกถ้ามันหายไปดื้อๆจะช้ำใจเอา
                    โห....อันนี้อ่ะโดนใจสุดๆๆ...
                    ..ที่คิดไว้ในใจนะครับ ก็ตัวนี้ครับ

..แล้วเดือนหน้าค่อยถอย 500g มาอีกตัว อิอิ

มีท่านใดจะเสนอตัวไหนอีกไหม ครับ

Comment

Raidmax (น่าจะดูดีสุด)
                      Delux DLP-31A หรือรุ่นสูงกว่านี้ (1y) ยี่ห้อนี้ราคากับคุณภาพสมเหตุสมผล
                      Gizz 450W ขึ้นไปนะครับ (2y) เพิ่งเคยได้มาลอง... เลยไม่ขอฟันธง แ่ต่มัน made in thailand นะ
                      DTECH (ทางเลือกสุดท้าย)

Comment

ตัวนี้ไปเลยครับ Delux 450w 38A ใช้อยู่ไม่มีปัญหาใดๆโหลดบิตมา3วันติดไม่มีปัญหา ศุกร์ เสาร์ ทิตย์
                        ถ้ามีปัญหาเอามาปาหัวผมได้เลย ผมจะได้เอาไปเคลมแล้วก็ขายซะ 555+
                        ปล.ใช้ดีราคาสมนำ้ำสมเนื้อ

Comment

ตอนนี้ ตั้งโจทย์ไว้ในใจเเล้วละครับ ว่า powerตัวใหม่ ต้องพอต่อการ ต่อ HD 320 1 ตัว 500 g*2ครับ ท่าน
                          และกาดจอ ประมาณ 8800gtและ เเรม 4g ครับ

Comment

RAIDMAX 530SS ไงท่าน

Comment

DETECH ก็ใช้ได้นะ เราเปิดโหลดบิดจาครบปีละ ไม่มีปัญหาอะไรนะ รุ่น 650 วัตต์ ตัวสีดำ พัดลม 2 ตัวอะ ในเครื่องก็มีฮาร์ดดิส 4 ลูก แล้วก็อื่นๆอีกมากมาย

Comment

Working...
                              X