Announcement

Collapse
No announcement yet.

OCได้แค่ไหนครับกับ3200+กับdfi nf3 ultra dagf

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OCได้แค่ไหนครับกับ3200+กับdfi nf3 ultra dagf

athlon 3200+ venice,dfi nf3 ultra-dagf,corsair twinx xms v1.5 utt 512*2
    จะไปได้ไกลปะครับ แล้วควรจะเริ่มจากตรงไหนก่อนดี แนะนำทีครับผม

ลองดูเลยครับ

Comment

เพิ่ม FSB ไปเรื่อยๆ
      พอบูทไม่ขึ้น เพิ่มไฟ
      ทำซ้ำไปเรื่อยๆ

*ข้อควรระวัง อุณภูมิเกิน 60 องศาก็ระวังไว้บ้าง เดียวเกินไปเยอะๆจะเจ๊ง

Comment

จขกท.

ไปลองมาละครับ (น่าจะไปได้มากกว่านี้)fsbวิ่งไปที่ประมาณ250*10 ทดแรมไปที่333 วิ่งที่ 2-2-2-5 2t 210 ไฟcpu1.55 ไฟแรม2.9 HTT*4ถ้าเทียบกับกดfsbไปที่210*10 แต่ไม่ทดแรม วิ่งที่2-2-2-5 1t 210 ไฟcpuเดิม ไฟแรม 2.9 HTT*5อันไหนจะดีกว่ากันอะครับ ถ้ามีแบบไหนที่น่าสนใจช่วยเสนอแนะทีนะครับ

Comment

ตามนั้นเลยครับ แล้วก็ลองทำฟูลโหลดดูถ้าไม่แฮงค์ไม่รีเซตก็ใช้ได้ครับ

Comment

บัสสูงเข้าไว้ครับ สำหรับ AMD

Comment

คือมันมีปัญหาเกิดขึ้นอีกละครับ คือว่าผมลองเทสกับ3d2003แล้วภาพมันกระตุกๆแตกหน่อยๆอะครับ ผมเลยลองปรับกลับมาเริ่มต้นปรากฎว่ายังไม่หาย ปัญหาน่าจะเกิดจากอะไร เป็นที่driverการ์ดจอหรือdriver chipsetอะครับ ช่วยตอบข้อสงสัยทีครับ

Comment

Working...
              X