Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันขึ้นมาแบบนี้?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันขึ้นมาแบบนี้?

คือเปิดเครื่องมามันมืดสนิทเลย แต่ก็มีเสียงเข้าวินโดร์มากปกติแต่ภาพไม่มี ไฟที่ติดกระพริบเหมือนไม่ตอบสนอง ก็ลองรีสตาร์ใหม่ก็เป็นแบบเดิม ที่นี้ลองปิดเครื่องและก็กดการ์จอให้มันแน่นๆ ลองเปิดดูก็ติดตามปกติ แต่มีข้อความดังภาพคับ

มันเป็นเพราะอะไรคับ? (เคยเจอเห็นแบบนี้มาก่อนหน้านี้แล้ว แต่นานแล้ว และพอรีสตาร์ก็เป็นปกติ) สเปกก็แก่ๆ
    AMD Athlon XP 2200+
    Ram 2 G
    MSI MS-6734
    Spark GF 6600 GT 256MB
    HDD WD 320G
    DVD-ROM
    DVD-RW
    Last edited by fuan; 5 Oct 2008, 21:25:01.

power ก่อนเลยครับ จ่ายไม่นิ่งแล้ว

Comment

power ของ Delux 450W DLP-38A (ก่อนตัวรุ่นใหม่) มันพอไหมคับ? ในเคสก็มีพัดลม 8C 2 ตัวคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ....

Comment

เหลือเฟือครับ ระบบท่านกินไฟทั้งระบบแค่ 200 W เองครับ

Comment

อย่างนั้นก็เป็นที่การ์จอหรือเปล่าคับ? (ถ้าเรื่องฝุ่นก็ไม่น่าใช้คับ เพราะเครื่องคอมผมจะมาปัดฝุ่นเดือนละครั้ง ปริมาณก็ไม่มากเท่าไรคับ)

Comment

อย่างนั้นก็เป็นที่การ์จอหรือเปล่าคับ? (ถ้าเรื่องฝุ่นก็ไม่น่าใช้คับ เพราะเครื่องคอมผมจะมาปัดฝุ่นเดือนละครั้ง ปริมาณก็ไม่มากเท่าไรคับ)

Comment

Comment

Working...
              X