Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบ V ของ AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบ V ของ AMD

ผมใช้ AMD AthlonX2 3800+ กับบอร์ด M2N-E ส่วน PSU ใช้เดิม ๆ ที่มากับเคสครับ เป็นของ GVIEW อยากทราบว่าซีพียูรุ่นนี้กินไฟกี่โวลต์ ผมใช้โปรแกรมวัดแล้วได้รูปดังรูปคับ มีข้อสงสัยอยากจะสอบถามครับ

1. ซีพียู AMD X2 3800+ กินไฟกี่โวลต์ครับ
    2. ในรูปภาพ PSU (เดิมๆ มากับเคส Gview) ผมจำเป็นต้องเปลี่ยนหรือป่าวคับ พอดีมอง Enermax ไว้อยู่ครับ อยากจะเปลี่ยนใหม่
    3. ตรงไฟ +5 ของผมเกินไป 0.24 ถือว่าเป็นไฟเกินหรือป่าวคับ จะมีผลเสียหรือป่าวคับ
    Last edited by ziotics; 24 Jan 2007, 13:45:41.

ไฟเกินไม่เป็นไรครับ อย่าให้ขาดด

Comment

Originally posted by Cesc View Post
      ไฟเกินไม่เป็นไรครับ อย่าให้ขาดด
      ใช้ครับ ไฟเกินไม่เป็นไร

แต่ถ้าไฟรั่ว ก็ตัวใครตัวมัน

Comment

ตามรูปนี้ ดีมากครับ

Comment

แล้ว AMDX2 3800+ มันกินไฟกี่โวลตต์ครับ บางทีมันก้อขึ้น 1.35 บางทีก้อ 1.33 ครับ

Comment

จขกท ใช้โปรแกรมอะไรดูครับ ของผมก้ใช้ตัวนี้อยู่

Comment

ASUS PROPE II ครับ ใช้ร่วมกับบอร์ด ASUS ครับ

Comment

แล้วของผมอะครับ ของเก่าๆ XP1700+ ทอดเบรดแต่มองเห็นเป็น XP2000+ อันนี้งงๆ ส่วนพวก Volt แบบนี้ปกติอะป่าวครับ

+12v 12.524
                +5v 4.892
                +3.3 3.296
                V core 1.696

ใช้ asus pc probe V2.15.08

Comment

Working...
                X