Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง แผ่นรองเมาส์ หน่อยครับ Razer goliathus speed กับ exactmat

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง แผ่นรองเมาส์ หน่อยครับ Razer goliathus speed กับ exactmat

Razer goliathus speed กับ exactmat control อันไหนลื่นกว่ากันอ่ะครับ

Razer Goliathus แบบ Speed นี่ผมไม่ทราบนะครับ
    ตอนนี้ที่ผมใช้อยู่คือ Razer Goliathus Control Edition ครับ
    โดยส่วนตัวใช้มาก็นานแล้ว ถือว่าใช้ได้ดีทีเดียวครับ ไม่ลื่นมากแต่ "แม่นยำ" มากกว่าครับ

Comment

ผมยังไม่เคยลอง goliathus เป็นจริงจังสักทีอาจเพราะวัสดุมันเป็นผ้าที่ติดบนแผ่นนิ่มๆคล้ายกับฟองน้ำเห็นเพื่อนผมใช้อยู่ก็ลื่นดี แต่ไม่ชอบตรงที่ขอบมันลุ่ย(มันเป็นผ้า) แต่ที่ผมใช้อยู่คือ Exactmat (มี 2 หน้า control and speed) และ Destructor
      ความทนทานผมให้ exactmat เพราะผมใช้มานานหลายปีแล้วก็ยังใช้ได้ดีอยู่ แต่สำหรับเจ้า Destructor พี่งลองไช้ไม่กี่เดีอนนี้เอง ความทนทานอาจจะสู้ exactmat ไม่ได้เพราะ exactmat ฐานเป็นอลูมิเนียม แค่เจ้า Destructor ให้ความรู้สึกที่นุ่มมือกว่า การตองสนองในการขยับเม้าท์โดยการขยับเม้าท็สั้นๆและยาวๆผมว่าดีกว่าเจ้า Exactmat (แต่ก็ไม่มากนัก) ส่วนเจ้า goliathus ผมก็ไม่ได้ลองเป็นกิจจะ เพียงแต่ลองเผินๆ ก็ลื่นดี (ชนิด Speed) จุดหนึ่งที่น่าจะเป็นจุดดีของเจ้า Goliathus ก็คือมันน่าจะกิน Mouse feet (แผ่นเทฟล่อนที่ติดอยู่ข้างใต้เม้าท์) น้อยกว่าเจ้าสองตัวที่ผ่านมา

Comment

ผมใช้ exactmat (ชอบด้าน control) แต่มันใหญ่ไปหง่ะ เลยคิดว่าจะไปซื้อ goliathus แผ่น เล็ก อยากให้ได้ความลื่นเท่า exactmat ด้าน control อ่ะคับ

Comment

ผมใช้สปีดก็ถือว่าลื่นใช้ได้นะ ตอนแรกจะเอาเม้า เห็นราคาแล้วไม่สู้เลย

Comment

ถ้าเอาความลื่นพอๆกับด้าน Control ของ exactmat ผมว่าเจ้า Speed ของ Goliathus น่าจะลื่นกว่านะครับ ก็น่าจะไปเลือกตัว Control ของ Goliathus (ตัวControlนี้ยังไม่เคยลองเคยแต่สัมผัสดู) พอพูดถึงเรื่องขนาดใช่เลยครับ เจ้า Goliathus Razer ทำออกมา 3 ขนาดให้เลือก ซึ่งต่างจากรุ่นก่อนๆ ที่มีขนาดค่อนข้างใหญ่ โต๊ะคอมที่มีชั้นวางเม้าท์เล็กๆ แคบๆ หมดสิทธิใช้ ผมเองก็ิเจอปัญหานี้ตอนซื้อมาใหม่ๆ สุดท้ายก็ไปตัดกระจกมาปูทับใหม่

Comment

ไปถอย Goliathus Control มาแล้ว มันฝืดกว่า exactmat control นิดหน่อย แต่ถือว่า ok ครับ ขอคุณสำหรับข้อคิดเห็นครับ

Comment

ขอผมใช้อะละ25บาทเอง เป็นผ้านิ่มๆสีดำ ข้างหลังเป็นยางดำๆมั้ง

Comment

ของผม A4 พับครึ่งคับ อิ อิ

Comment

Working...
                  X