overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ผมมีเพลงจะมาร้องให้ขาว AMD ฟัง นะครับ...

Yoyo_Sung
    Guest

Default ผมมีเพลงจะมาร้องให้ขาว AMD ฟัง นะครับ...

AMD... CPU ชั้นดีมีมาตรฐาน

AMD... CPU ชั้นดีมีมาตรฐาน

ใช้แล้ว เปิดทิ้งไว้ได้นาน

เล่นเกมส์ รายละเอียดก็บาน

เร็วมหาศาล ต้อง AMD...

Yoyo_Sung
    Guest

เคยดู โฆษณา ชเวป มะนาวโซดา รึป่าว อ่า ทำนองเพลงนั้นเลย

เรื่องมันมีอยู่ว่า AMD กับ ATi มันจีบกัน

AMD: ตัวพี่มี CPU มาฝาก

ATi: อุ๊ย เหมาะกับน้อง

"ราวกิ่งทองใบหยก"

AMD: ชิปเซ็ต อย่างน้อง

ATi: แกนกลางอย่างพี่

"เข้ากันพอดี คอมพิวเตอร์ ธรรมดา"

Yoyo_Sung
    Guest

โฆษณาที่ผมคิดขึ้นเอง นะครับ

ใน office แห่งหนึ่ง มีเลขา กำลังนั่งหน้าจอ LCD ที่มีเมาส์ และ Keyboard อยู่ หล่อนกำลัง ตรวจบัญชีรายได้ บริษัท

จากนั้นผู้จัดการบริษัทก็เดินเข้ามาในห้องทำงาน และเหลือบไปเห็นหม้อต้มกาแฟ ที่เดือดแล้วเดือดอีก

ผู้จัดการ : "นี่คุณ จะตุ๋นกาแฟให้เปื่อย ไปถึงเมื่อไหร่ กัน เขารณรงค์ให้ประหยัดน้ำประหยัดไฟ เล่นต้มทิ้งไว้ยังงี้ ค่าใช้จ่ายบริษัทก็สูงตามสิคุณ"

เลขา : "ขอโทษค่ะ ดิฉันกำลังตรวจบัญชีบริษัทอยู่ ดิฉันเห็นว่าสิ่งที่ดิฉันทำนั้น ช่วยชาติประหยัดพลังงาน โดยการใช้พลังงานให้คุ้มค่าแล้วค่ะ"

ผู้จัดการ : เหลวไหล ผมบอกให้ปิด ก็ปิดเดี๋ยวนี้ ไม่มีใครดื่มกาแฟตอนเที่ยงหรอก

เลขา : ค่ะ ค่ะ ก็ได้ ค่ะ

แล้วเลขาก็ปิดโปรแกรม Microsoft Excel ที่เปิดทิ้งไว้อยู่ แล้วคลิกปุ่ม Start >>> Turn off Computer

ตึ้ง... ตึง.... ตึ่ง..... ตึง....

เมื่อเครื่องคอมพิวเตอร์ถูกปิด

กาแฟจึงหยุดเดือด

แล้วเลขาคนสวยของเรา ก็ยกหม้อต้มกาแฟลง พบว่ามี Heatsink ที่ไม่มีพัดลมอยู่ใต้หม้อต้มกาแฟ

ผู้จัดการอึ้ง ทำหน้างง

For The Modern Leaving

AMD Thunder Bird

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

ฮ่า ๆ ๆ

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

aa
    Guest

ไอวี นี่ เค้ามี สามรสใหม่
    มีน้ำลำใยชื่นใจนะคนสวย

น้ำมะตูมคว้าตามมาด้วย
    มีน้ำเก๊กฮวยยิ่งดื่มยิ่งชืนจาย

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Wink

For The Modern Leaving

AMD Thunder Bird

ทำไปได้

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

โหดจิง AMD Thunder Bird เรา 55+ ไอเดียครับ^^

OverclockZone Member PoUnD's Avatar

อืม....คล้ายๆโฆษณาชิ้นหนึ่งในเกาหลีนะครับ แต่อันนั้นเป็นผู้ชายต้มไข่ที่ซิงค์CPU.....

แต่ก็ฮาดีครับ ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

แหม Thunder Bird อยากจะบอกว่า เคยมีประวัติ core ละลายมาแล้วความร้อนขนาดนั้น ต้มกาแฟไม่ได้ให้มันรู้ไป

OverclockZone Member คิม's Avatar

รำลึกวันวาน อิอิๆ

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

ชอบมากครับ คำนี้ ใครจะว่าCore2 แรงเทพ...

X2 3800+ ก็แรงขี้แตกแล้ว อิอิ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

Quote Originally Posted by golfpipo View Post

ชอบมากครับ คำนี้ ใครจะว่าCore2 แรงเทพ...

X2 3800+ ก็แรงขี้แตกแล้ว อิอิ
    ชอบประโยคนี้เหมือนกันเลยครับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ต้องหาแดนเซอร์สาวๆใส่ชุดสีเขียวมาเต้นเชียร์...

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

ใส่ 2P เต้น อะโกโก้ ดีก่า หุๆ ไม่ค่อยหื่นเลยเรา

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

5555 ฮาจริงครับ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

เข้าใจคิดดี นิครับ

ทำไม AMD ประเทศไทย ไม่เอาคุณเป็น Presenter โฆษณา ซะเลย ล่ะ

55555555555+

มีความคิดสร้างสรรค์ดี ครับ ผมชอบมาก ขอบอก

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

เจ้าของเดียวกับ โทนาฟฟฟฟ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

I need สบายดีบ่

เช้าลืมตาขึ้นมาก็เจอแต่เรื่องเดิมๆ
    ก็ไม่มีใครมาเติมชีวิตให้เป็นเรื่องใหม่
    ออกไปที่อื่น เจอใครมากมาย
    ไม่มีกำลังใจที่ไหนเลย

จากเป็นเพื่อน อยู่ข้างกาย
    จกส้มตำ บางครั้งก็กินแมลง
    ก่อนนี้คิดถึงกัน เป็นเพื่อนซี้กัน

*เจ๊ ไอ่นิดซำบายดีบ่ ไอ่นิดซำบายดีบ่
    หายหัวไป หายไปไหน
    มีคนที่รักกัน ไม่มีวันที่ดีด้วย
    นิด ไอ่นิดเจ้าไปอยู่ไส ไอ่นิดเจ้าไปอยู่ไส
    หายหัวไป หายไปไหน
    มีบางคนที่แคร์ อยากจะเจอหน้าแกจังเลย

จะดูแลอย่างดี ถ้าเจอใครคนนั้น
    จะคอยเป็นห่วงกัน ไม่ทิ้งกัน...ไปไหน

นิด ไอ่นิดซำบายดีบ่ ไอ่นิดกำลังมีเคราะห์
    ทำอะไร ให้ระวัง
    มีคนกำลังตาม ไม่ว่ายามแกนอนอยู่
    นิด ไอ่นิดซำบายดีบ่ ชีวิตแกกำลังมีเคราะห์
    ทำอะไร ให้ระวัง
    เกร็งรอไว้เลย เกร็งรอไว้เลย เต็มๆ

คนที่เข้าผิดบ้านเมื่อวานตอนเช้า
    คนที่ย่องเข้าไปฉกเมียคนอื่น
    คนที่พาเมียฉันไป ทางหน้าปากซอย
    ใช่รึป่าว ใช่***รึป่าว ไอ้นิด

(เพลงนี้ได้มาโดย สาระแนจัง วิลลี่ เปิ้ล หอย ครับ)

OverclockZone Member soniconline's Avatar

Quote Originally Posted by guru View Post
    ต้องหาแดนเซอร์สาวๆใส่ชุดสีเขียวมาเต้นเชียร์...

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks