Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีเพลงจะมาร้องให้ขาว AMD ฟัง นะครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีเพลงจะมาร้องให้ขาว AMD ฟัง นะครับ...

AMD... CPU ชั้นดีมีมาตรฐาน

AMD... CPU ชั้นดีมีมาตรฐาน

ใช้แล้ว เปิดทิ้งไว้ได้นาน

เล่นเกมส์ รายละเอียดก็บาน

เร็วมหาศาล ต้อง AMD...

เคยดู โฆษณา ชเวป มะนาวโซดา รึป่าว อ่า ทำนองเพลงนั้นเลย

เรื่องมันมีอยู่ว่า AMD กับ ATi มันจีบกัน

AMD: ตัวพี่มี CPU มาฝาก

ATi: อุ๊ย เหมาะกับน้อง

"ราวกิ่งทองใบหยก"

AMD: ชิปเซ็ต อย่างน้อง

ATi: แกนกลางอย่างพี่

"เข้ากันพอดี คอมพิวเตอร์ ธรรมดา"

Comment

โฆษณาที่ผมคิดขึ้นเอง นะครับ

ใน office แห่งหนึ่ง มีเลขา กำลังนั่งหน้าจอ LCD ที่มีเมาส์ และ Keyboard อยู่ หล่อนกำลัง ตรวจบัญชีรายได้ บริษัท

จากนั้นผู้จัดการบริษัทก็เดินเข้ามาในห้องทำงาน และเหลือบไปเห็นหม้อต้มกาแฟ ที่เดือดแล้วเดือดอีก

ผู้จัดการ : "นี่คุณ จะตุ๋นกาแฟให้เปื่อย ไปถึงเมื่อไหร่ กัน เขารณรงค์ให้ประหยัดน้ำประหยัดไฟ เล่นต้มทิ้งไว้ยังงี้ ค่าใช้จ่ายบริษัทก็สูงตามสิคุณ"

เลขา : "ขอโทษค่ะ ดิฉันกำลังตรวจบัญชีบริษัทอยู่ ดิฉันเห็นว่าสิ่งที่ดิฉันทำนั้น ช่วยชาติประหยัดพลังงาน โดยการใช้พลังงานให้คุ้มค่าแล้วค่ะ"

ผู้จัดการ : เหลวไหล ผมบอกให้ปิด ก็ปิดเดี๋ยวนี้ ไม่มีใครดื่มกาแฟตอนเที่ยงหรอก

เลขา : ค่ะ ค่ะ ก็ได้ ค่ะ

แล้วเลขาก็ปิดโปรแกรม Microsoft Excel ที่เปิดทิ้งไว้อยู่ แล้วคลิกปุ่ม Start >>> Turn off Computer

ตึ้ง... ตึง.... ตึ่ง..... ตึง....

เมื่อเครื่องคอมพิวเตอร์ถูกปิด

กาแฟจึงหยุดเดือด

แล้วเลขาคนสวยของเรา ก็ยกหม้อต้มกาแฟลง พบว่ามี Heatsink ที่ไม่มีพัดลมอยู่ใต้หม้อต้มกาแฟ

ผู้จัดการอึ้ง ทำหน้างง

For The Modern Leaving

AMD Thunder Bird

Comment

ฮ่า ๆ ๆ

Comment

ไอวี นี่ เค้ามี สามรสใหม่
          มีน้ำลำใยชื่นใจนะคนสวย

น้ำมะตูมคว้าตามมาด้วย
          มีน้ำเก๊กฮวยยิ่งดื่มยิ่งชืนจาย

Comment

For The Modern Leaving

AMD Thunder Bird

ทำไปได้

Comment

โหดจิง AMD Thunder Bird เรา 55+ ไอเดียครับ^^

Comment

อืม....คล้ายๆโฆษณาชิ้นหนึ่งในเกาหลีนะครับ แต่อันนั้นเป็นผู้ชายต้มไข่ที่ซิงค์CPU.....

แต่ก็ฮาดีครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

แหม Thunder Bird อยากจะบอกว่า เคยมีประวัติ core ละลายมาแล้วความร้อนขนาดนั้น ต้มกาแฟไม่ได้ให้มันรู้ไป

Comment

รำลึกวันวาน อิอิๆ

Comment

ชอบมากครับ คำนี้ ใครจะว่าCore2 แรงเทพ...

X2 3800+ ก็แรงขี้แตกแล้ว อิอิ

Comment

Comment

Originally posted by golfpipo View Post

ชอบมากครับ คำนี้ ใครจะว่าCore2 แรงเทพ...

X2 3800+ ก็แรงขี้แตกแล้ว อิอิ
                          ชอบประโยคนี้เหมือนกันเลยครับ

Comment

ต้องหาแดนเซอร์สาวๆใส่ชุดสีเขียวมาเต้นเชียร์...

Comment

ใส่ 2P เต้น อะโกโก้ ดีก่า หุๆ ไม่ค่อยหื่นเลยเรา

Comment

Working...
                              X