ร้าน TK-COM โกงผมครับ.............
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 120

Thread: ร้าน TK-COM โกงผมครับ.............

OverclockZone Member nathakai's Avatar

Default ร้าน TK-COM โกงผมครับ.............

สืบเนื่องมาจากผมประกาศซื้อหาชุดระบายความร้อนด้วยน้ำ..แต่ว่ามันหาไม่ได้ ก็เลย ยอมเอารถแมงกะไซของตัวเองและกับเพื่อนอีก 1 ชีวิตไปด้วยกัน........

เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า.......

ผมได้ซื้อ รายการของดังนี้ครับ..
    1. swiftech pump 3.0 BAR MCP655 3750
    2.swiftech APOGEE GTX CPU water block 2750
    3.swiftech หัวน๊อต 1/4 TO 1/2 BSPP-250-500-CP 250
    4.swiftech RADITOR 120MM X 3 2450
    5.สายยางซิลิโคนขนาด1/2 ยาว 2 เมตร 700 บาท....
    แต่ร้านมันตัดมาให้ผม 1.79 เมตร ครับบ......ขาดไปอีก 21 เซนติเมตร.... ผมก็คิดว่าร้านที่มีชื่อเสียงขนาดนี้มันยังกล้าทำเรื่องนี้อีกหรอ......ผมกับเพื่อนขับรถมาจาก ราชมงคลธัญบุรี คลอง 6 แม่งไกลโคตร.....แม่งเรื่องแค่นี้ทำไมต้องโกงกันด้วย.....เมื่อวานนี้ผมหมดตังไป 10000 พอดีเลย .....รูปถ่ายผมไม่มีให้ดูน่ะครับเพราะผมไม่มีกล้องถ่ายรูป...

ปล.ผมมารูเรื่องนี้ก็ตอนที่กลับมาประกอบที่ห้องแล้วครับ เห็นว่าทำไมสายยาง ที่ซื้อมามันดูสั้นๆไปหวา..ก็เลยจัดการเอาไม้บรรทัดเลยครับ.......พึ่งเห็นกะตาว่ามันไม่ถูกต้อง.....
    ผมซื้อกับคุณกุ้ง...............................ออกมารับผิดชอบด้วยครับ TK-COM...[/size]

เงิน 700 บาท ไม่เสียดายหรอกครับ แต่เสียความรู้สึก..............
    OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

แสดงว่าตอนวัดช่างเค้ากะเอาแน่ๆเลย ครั้งหน้าคงต้องมีเช็คของก่อนออกจากร้านแล้วล่ะ
    OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

โกงยังงัยหว่า ....
    โทรแจ้งสาเหตุกับทางร้านหรือยังงับ เขาน่าจะมีคำชี้แจงหรือแก้ไขในเรื่องนี้นะงับ
    มันอาจเป็นเพียงข้อผิดพลาด ซึ่งอาจมีเกิดขึ้นได้
    แต่ถ้าทางร้านยอมรับในข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นว่าเกิดจากทางร้านจริง และรับผิดชอบในความเสียหาย มันก็น่าจะจบด้วยดีนะ

โทรสอบถามก่อนดีไหมครับ
    OverclockZone Member kingmax's Avatar

โทรเคลียร์เลยครับ
    OverclockZone Member LineBacker's Avatar

ผมว่า คนที่ตัดสายให้เค้ากะความยาวเอาแน่ๆๆครับ
    ไม่ได้มีเจตนาจะโกงหรอกครับ
    OverclockZone Member kingmax's Avatar

โทรเคลียร์เลยครับ
    OverclockZone Member apichate's Avatar

อาจเกิดความเข้าใจผิดกันได้ครับ เนื่องจากการวัดเกิดจากการกะเอามากกว่าครับ ลองโทรคุยเลยครับ
    ผมให้เบอร์ พี่ต้นติดต่อโดยตรงเลยละกันครับ 08-19396003
    OverclockZone Member phokha's Avatar
    นั่งอยู่หน้าคอมฯ

โทรคุยกับร้านเลยครับ
    ดูว่าเขาจะรับผิดชอบยังไง

บอกตรงๆ ถึงเขาจะตัดเส้นใหม่ให้เรา
    แต่ให้กลับไปเอาเอง มันก็ไม่ค่อยคุ้มค่ารถค่าเหนื่อยเลย
    เขาควรจะต้องให้อะไรชดเชยในสิ่งที่คนของร้านเขา ทำผิดพลาดบ้าง
    (ผมยังไม่มองว่าเขาโกงนะ แต่ก็ต้องมีคนรับผิดชอบ)

ถ้าคุยไม่รู้เรื่องยึกยัก ก็หอบใบเสร็จกับของ ไปแจ้งความที่โรงพัก แล้วก็ร้อง สคบ.เลย
    หลายทีแล้วร้านนี้ แต่แฟนคลับเยอะช่วยแก้ต่างให้
    ----
    อยู่คลองหก ทำไมไม่ลองหาของที่เซียร์หล่ะครับ
    อาจจะมีก็ได้ ใกล้กว่ากันเยอะ
    OverclockZone Member phokha's Avatar
    นั่งอยู่หน้าคอมฯ

ขออภัย กดเบิ้ล... -/|\-
    OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

ทำไม ไม่เช็ค ของ ก่อนละครับ ?
    OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

OverclockZone Member unix's Avatar

รอฟังผลครับ
    OverclockZone Member

ร้านคงไม่ได้เจตนาจะโกงหรอกครับ สายยางแค่27CM. และผมก็เชื่อว่าหากโทรไปเจรจาที่ร้านก็คงยินดีรับผิดชอบอยู่แล้วครับ มันเร็วไปที่จะบอกว่าร้านเขาโกงคุณนะครับ

คุณครับ ออกมาแบบนี้มันแรงจังเลย

ผมลูกค้าประจำคนนึงของ TK กับพี่ต้นครับ

น่าจะลองโทรไปคุยกันก่อนนา พี่เขาดีจะตายอะ
    OverclockZone Member nathakai's Avatar

Quote Originally Posted by phokha View Post
    โทรคุยกับร้านเลยครับ
    ดูว่าเขาจะรับผิดชอบยังไง

บอกตรงๆ ถึงเขาจะตัดเส้นใหม่ให้เรา
    แต่ให้กลับไปเอาเอง มันก็ไม่ค่อยคุ้มค่ารถค่าเหนื่อยเลย
    เขาควรจะต้องให้อะไรชดเชยในสิ่งที่คนของร้านเขา ทำผิดพลาดบ้าง
    (ผมยังไม่มองว่าเขาโกงนะ แต่ก็ต้องมีคนรับผิดชอบ)

ถ้าคุยไม่รู้เรื่องยึกยัก ก็หอบใบเสร็จกับของ ไปแจ้งความที่โรงพัก แล้วก็ร้อง สคบ.เลย
    หลายทีแล้วร้านนี้ แต่แฟนคลับเยอะช่วยแก้ต่างให้
    ----
    อยู่คลองหก ทำไมไม่ลองหาของที่เซียร์หล่ะครับ
    อาจจะมีก็ได้ ใกล้กว่ากันเยอะ
    ที่เซียร์มันของมีน้อยครับ....ผมหาของแต่งคอมแทบไม่ได้เลย แถมไม่ถูกใจด้วยครับ.....
    ขอบคุณทุกท่านอีกครับครับ....ผมจะลองโทรดูก่อนล่ะกันครับ.....

Quote Originally Posted by wt25044 View Post

ก็ผมไวใจร้านนี้สิครับถึงไม่ได้เช็ค......

โทรไปบอกมันให้ตัดอีก 21 เซนมาต่อดิ

Quote Originally Posted by fedora038 View Post
    ร้านคงไม่ได้เจตนาจะโกงหรอกครับ สายยางแค่27CM. และผมก็เชื่อว่าหากโทรไปเจรจาที่ร้านก็คงยินดีรับผิดชอบอยู่แล้วครับ มันเร็วไปที่จะบอกว่าร้านเขาโกงคุณนะครับ

ท่านครับ..สายยางเนี่ยเมตรล่ะ 350 บาท แล้วถ้าคนอื่น หลายๆคน โดนแบบผมโดยการกะเอาเนี่ย.โดวไม่วัดด้วยไม้บรรทัด..ท่านคิดว่าร้านจะได้กำไรเดือนล่ะเท่าไร....หลายๆท่านก็มองว่ามันก็แค่ 21. เซนติเมตรเอง....แต่ถ้าหากว่าคนอื่นที่โดนแบบผมแล้วเอามาต่อกันเดือนๆนึงมันจะได้กี่เมตร.....

ปล.ผมไม่ได้มีเจตนาประจาร...แต่เพียงแต่ผมอยากให้ทุกท่านเวลาซื้อของจะเป็นร้านไหนก็แล้วแต่ควรรอบคอบให้มากกว่านี้ครับ.....แล้วจะไม่เป็นเหมือนผม....
    เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

อืม...
Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks