Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ครับช่วยหน่อยน่ะครับมีหลายข้ออะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ครับช่วยหน่อยน่ะครับมีหลายข้ออะครับ

1.คำว่า FSB 800มันหมายความว่าอะไรเหรอครับละเอียดนิดนึงน่ะครับ
    2.คำว่า Cache 2x1 MB , หมายความว่าอะไรเหรอครับละเอียดนิดนึงน่ะครับอยากรู้มากเลยครับ

บอบคุณล่วงหน้าครับ

1.คำว่า FSB 800มันหมายความว่าอะไรเหรอครับละเอียดนิดนึงน่ะครับ
    2.คำว่า Cache 2x1 MB , หมายความว่าอะไรเหรอครับละเอียดนิดนึงน่ะครับอยากรู้มากเลยครับ

บอบคุณล่วงหน้าครับ[/QUOTE]

Comment

------ความเร็วบัส เอาภาษาชาวบ้าน ก็ ความเร็วในการส่งข้อมูลของ CPU ครับ

------แคช L2 เป็นหน่วยความจำของ CPU บางยี้ห้อ ฝังมาในตัว CPU บางยี่ห้อ แยกออกมานอก CPU 1M = 1024 K ครับ ตอนนี้ มีตั้งแต่ 128k 256k 512k 1024k 2048k ครัับ ทำงานเท่ากับความเร็วสัญญาณ CPU ยิ่ง OC มากเท่าไร แคช L2 ยิ่งแสดง ความสามารถมากเท่านั้นครับ

Comment

-----------------
        คือ ซีพียู นี้มี 2 คอร์ครับ
        1คอร์มี แคช 1 mb
        2 คอร์ ก็ 2 mb ครับ

Comment

Working...
        X