Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไวรัส baservjv32.dll ประเภทโทรจัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไวรัส baservjv32.dll ประเภทโทรจัน

ไวรัส baservjv32.dll ประเภทโทรจัน

NOD32 มันฟ้องว่าติดใน window system 32 อ่ะครับ

ไม่สามารถ clean ได้ มีช่องให้ติ๊กได้แค่ lieve อ่ะครับ

แต่ผมติ๊กถูกที่ช่อง Qulantine แบบว่ากักไว้อ่ะครับ พอทำอย่างนั้นแล้วจะเข้าวินโดไม่ได้เลย

ช่วยหาวิธีแก้หน่อยครับ กัก ไว้ก็ไม่ได้ ลบก็ไม่ได้ ตอนนี้มันพามากันเป็นฟูงเลย หุหุ

ใช้ scanspyware แล้ว ไม่เจอ(อัพเดจ)
    ใช้ NOD 32 แล้ว clean ไม่ได้(อัพเดจ)

AVG 8 update แล้ว scan ดูครับ

Comment

Originally posted by Rabbit fire View Post
      AVG 8 update แล้ว scan ดูครับ
      แปลว่าต้องไปหา AvG มาลงเหรอครับ
      เป็นทางออกทีดีมากเลย
      หุหุหุหุ

น่าจามีวิธีอื่นที่ไม่ต้องลงโปรแกรมใหม่นะ
      รอผู้รู้จริงๆตอบดีก่าครับ

Comment

เครื่องผมไม่มีไฟล์ baservjv32.dll แสดงว่ามันอาจจะเป็นไฟล์ไวรัส
        ตัวมันอาจจะไปคุมไฟล์ Windows บ้างตัว ทำให้เวลากักมัน เลยทำให้เรียกไฟล์ฺ win บูตไม่ได้...

ลองดู Task Manager มีตัวอะไรแปลกๆรันทำงานหรือเปล่า ชื่อไม่คุ้นอะไรแบบนี้
        ถ้ามีก็หาโปรแกรม Security Task Manager มาลบไป [ก่อนจะลบแน่ใจก่อนนะว่าใช่...]

ลองยัดไฟล์ baservjv32.dll ใส่ winrar มาดูหน่อยสิครับ

จะลองเอา Kaspersky สแกนดู

Comment

Originally posted by tArIbAn View Post
          เครื่องผมไม่มีไฟล์ baservjv32.dll แสดงว่ามันอาจจะเป็นไฟล์ไวรัส
          ตัวมันอาจจะไปคุมไฟล์ Windows บ้างตัว ทำให้เวลากักมัน เลยทำให้เรียกไฟล์ฺ win บูตไม่ได้...

ลองดู Task Manager มีตัวอะไรแปลกๆรันทำงานหรือเปล่า ชื่อไม่คุ้นอะไรแบบนี้
          ถ้ามีก็หาโปรแกรม Security Task Manager มาลบไป [ก่อนจะลบแน่ใจก่อนนะว่าใช่...]

ลองยัดไฟล์ baservjv32.dll ใส่ winrar มาดูหน่อยสิครับ

จะลองเอา Kaspersky สแกนดู
          ลอง seach ดูในวินโดแล้วครับ แต่มันไม่เจอไฟล์ที่ว่าเนี่ยอ่ะครับ
          แต่ NOD มันมองเห็น มันบอกว่าเป็นไฟล์ steath ไม่รู้เขียนถูกปล่าว(สเตล ที่แปลว่าซ่อนหรือล่องหนอ่ะครับ)
          เลยไม่รู้จาทำยังไง เพราะกักไม่ได้เลย มันเข้าวินโดไม่ได้ เวลากักแล้วต้องกู้คืนหรือ restore ทุกที ไม่งั้นเข้าวินโดไม่ได้ ตอนนี้ผมลงวินโดไว้ที 2 อันเลยครับ เวลาเข้าไม่ได้ก็ไปเข้าวินโดอีกอันนึง แล้วก็เข้าไป restore ใน qulantine ของ nod อีกที (restore ไฟล์ baservjv32.dll ) จึงจะเข้าวินโดได้

เซงงงงงงงงงงงงงงง

Comment

สั่งโชว์ไพล์ตามนี้ก่อนครับ
            http://www.webphand.com/Show/

แล้วตอนค้นหาให้เลือก include hidden and system file ประมาณนี้ไปด้วย

Comment

พวกไฟล์ dll แปลกๆ มักจะอยู่ใน C:\WINDOWS\system32 และเป็น hidden file ครับ
              เข้า safemode แล้วลองลบ baservjv32.dll ด้วย unlocker ดูครับ
              Last edited by Pat_CSSU; 6 Oct 2008, 15:47:09.

Comment

Working...
              X