overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ความต่าง x-fi xtream game (fps)

OverclockZone Member

Default ความต่าง x-fi xtream game (fps)

เห้นที่ฟอร์จูนอะคับ x-fi xtream game กับ x-fi xtream game fps อะคับ ตรง fps มันคืออะไรเหรอคับ ต่างกันยัง ถ้าจะซื้อมาเล่นเกมเป็นหลักแนะนำรุ่นไหนดีคับ หรือว่าจะใช้รุ่น music ดีคับ
    x-fi game มันถอดรหัสเสียงแบบต่างๆได้ไหมคับเ่ช่นพวก dts อะคับ

หรือว่า Audigy 2ZS ดีคับ EAX4.0 เหมือนกับ x-fi ด้วยหรือเปล่าคับ ไปหาข้อมูลมาบ้างช่วยแนะนำหน่อยคับ ตอนนี้ยังมีขายอยู่นะคับ ราคาประมาณเท่าไหร่คับ x-fi game ธรรมดา,x-fi game fps , audigy 2zs แนะนำหน่อยนะคับ
    Last edited by veera3000; 6 Oct 2008 at 15:10:36.

OverclockZone Member nathakai's Avatar

ถ้ามีงบ 1500-2000 ไปเล่น Audigy 2ZS ดีกว่าครับ...

งบน่าจะได้ถึง 7000 คับ แต่ไม่รู้ว่ามันจะคุ้มราคาแค่ไหน หลักๆก็อยากให้เป็น EAX 4 ด้วยคับเพราะเล่นเกมอย่างเดียวเลย
    ได้ข้อมุลเพิ่มเติมมาว่า 2zs เสียงในวิสต้ามะค่อยดีเนื่องจากไดร์เวอร์ด้วยคับ เห็นเค้าบอกมาว่าอาจจะไม่ทีด้วยซ้ำ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ที่มีขายในตลาดตอนนี้ส่วนใหญ่จะเป็น x-fi xtreme gamer ราคา 3900 บาท
    แต่ในตลาดมือสองหาได้ทุกตัวครับ

ถ้าเน้นเล่มเกม x-fi น่าจะดีกว่าครับ มี EAX 5.0 เอาตัวไหนก็ได้ (ยกเว้น xtreme audio)
    เรื่อง dts ไม่ทราบเหมือนกันครับ ^ ^*

ขอบคุงมากครับ แล้วที่มันมีรหัส fps ติดมาด้วยล่ะคับ มันคืออะไร ที่ฟอร์จูนตัวที่มีรหัส fps จะแพงกว่านิดนึง

OverclockZone Member n@ty's Avatar

ทำไมต้องถามในสิ่งที่เคยมีคนถามไว้แล้ว

ทำไมใช้ฟังก์ชันค้นหาไม่เป้น

นั่งอ่านอยู่คับ มันเยอะมากเลย กำลังเรียบเรียง

ตอนนี้ได้ข้อมูลดังนี้ ตัว music ราคาถูกกว่า ถอด DTS ได้
    ส่วนตัว gamer แพงกว่าประมาณ 2000 ถอด DTS ไม่ได้ เพียงแต่มี x-ram ช่วยเพิ่มเฟรมเรทได้นิดนึง

ถ้าเปงแบบนี้เล่น music ดีไหมคับ เพราะถ้าเรื่องแฟรมเรท คล๊อกซีพียูน่าจะพอนะ มันเพิ่มไม่ถึง 3 เฟรม
    คงไม่ต่างกับใช้ออนบอร์ดเท่าไหร่เรื่องเฟรมเรท
    ตอนนี้ music หามือ 1 ไม่ได้ด้วยอะ กรำแท้
    ผมคิดถูกไหมคับ

ถ้าใช้กับหูฟังแล้วรายละเอียดเสียงมันจะเท่าพวกลำโพง 5.1 ไหมคับ หมายถึงการจำลองเสียงที่มาจากมุมต่างๆ ผมลองกับออนบอร์ดแล้ว หูฟังนี่แยกไม่ค่อยออกเลยคับว่ามาจากทิศไหน
    Last edited by veera3000; 6 Oct 2008 at 18:18:32.

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ถูกต้อง

คำตอบคือ Xtreme music มือ2

กำลังติดต่อซื้อ x-fi music แล้วคับ กำัลังหาข้อมูลอยู่คับว่าทำไมของมือสองมีบางคนมาขายเยอะจัง สงสัยว่าเค้าเอามาจากไหนกัน ซื้อแล้วประกันจะเปงยังไงด้วยคับ
    แล้วการ์ด ref มันหมายถึงอะไรอะคับ อย่างเช่นที่เค้าขายแบบนี้ดีไหมคับถ้าจะซื้อจากลิ้งค์ข้างล่าง
    http://forums.overclockzone.com/foru...ght=x-fi+music
    Last edited by veera3000; 6 Oct 2008 at 19:14:12.

OverclockZone Member jspy's Avatar
    เมืองน่าอยู่อันดับ7ของโลก จ.หนองคาย

ลองไปดูที่ hwh นะครับเพราะผมพึ่งได้ fps มา อยากได้จะขายให้ 5500 ประกันเหลือ 11 เดือน

ขอบคุงคับ น่าจะเป็นมือสองรุ่น music หรือไม่ก็มือ 1 รุ่น gamer ธรรมอะัคับ

Bookmarks

Bookmarks