Announcement

Collapse
No announcement yet.

โมขาใส่ Front Panel ให้กับ Sound Card ตัวเก่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โมขาใส่ Front Panel ให้กับ Sound Card ตัวเก่ง

หวังว่าหลายๆคนคงจะประสบปัญาในการ เสียบสายสัญญาณของเสียงที่มาจาก Sound Card
    เวลาจะ ใช้ลำโพงทีก้อมาเสียบเข้าออก จะใช้หูฟังทีก้อเปลี่ยนที ลำบากแท้ๆ

ผมก้อเลยจัดการกับเข้า SB0100 ของผมซะเลย

ว่าแต่จะเละขนาดใหนนั้นมาดูกันครับ

เริ่มจากเตรียมเครื่องมือก่อน

สารภาพ ด้านหน้าก่อนทำ

สารภาพ ด้านหลังก่อนทำ

นั่งทำใจก่อนเสียดายของ
    ปล.หากใครคิดจะทำ นั่งคิดให้ดีก่อนนะครับผม ว่ามันจะหมดประกัน และหากมันผิดพลาดขึ้นมา งานจะเข้าครับ

ไม่รอช้า มาเริ่มกันเลยครับ

ดังรูป ผมได้ทำการเปลี่ยน 4Pin เป็นแบบ แนวตั้ง ครับ และ ได้ทำการตัดสัญญาณออกจากขั้ว ทั้ง
    2 จุด แล้ว ทำให้ ขานี้ ว่างสำหรับผม

เมื่อมันว่างแล้ว คราวนี้ผมจะเดินสายสัญญาณออกจากขั้วแจ๊คไปยัง จุดพัก สัญญาณ ที่ได้ต่อไว้จากรูปเมื่อกี้

คราวนี้ก้อนำ F_Aud มาใส่ได้เลย เสีบพินตามนี้ครับผม

คราวนี้ก้อนำ หูฟังและไมค์มาลองต่อดูครับ

ฮัลโหลๆ เทรสๆๆ

เสร็จแล้วครับผม SB0100 ตัวเป็นๆของผม ที่ได้นำมาอวดโฉมกัน

ปล.หากใครสนใจบอกนะครับผม จะ แนะนำวิธีให้แบบละเอียดยิบๆ
    ปล2.หากใครเห็นว่า เป็นประโยชน์ ขอคำติ-ชมด้วยครับผม จักขอบพระคุณยิ่ง

สำหรับวันนี้ ผมขอตัวไปเล่น CSS ก่อน กำลังมันส์

แจ่มอยู่แต่ตอนที่ตัด ออก นะไม่มีรูป รวมๆดี แต่ไม่กล้าแบบท่านนะ

Comment

Originally posted by andromedras View Post
      แจ่มอยู่แต่ตอนที่ตัด ออก นะไม่มีรูป รวมๆดี แต่ไม่กล้าแบบท่านนะ
      ผมก้อนั่งทำใจอยู่นานเหมือนกัน

ตอนที่ตัด อะไรหว่า ไม่มีรูป อ่านแล้ว งง

Comment

เยี่ยมครับ แนะนำการ์ดซาวไม่แพงดีๆ ให้มั่งสิครับ ไม่เกิน2000

Comment

ทำแบบนั้นเสียของหมด

pin ที่จะไว้เชื่อมต่อเชื่อม ไปหามาจากอื่นดีกว่า

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            ทำแบบนั้นเสียของหมด

pin ที่จะไว้เชื่อมต่อเชื่อม ไปหามาจากอื่นดีกว่า
            ทีแรกก้อจะทำแบบนี้เหระ แต่คิดไปมา เกะกะ เลยเล่นซะ

Comment

โอ้ว...

Comment

เจ๋งดีแฮะ

Comment

สวยๆ แต่เสียดายจัง...

Comment

โอ้ว...เสียดาย SB0100 แต่ ไอเดียดีครับ

ผมว่าถ้าจะดัดแปลงอย่างเนียน ต้องไม่เสียของเดิมครับ

Comment

งายๆได้ใจความ เยี่ยมครับ

Comment

Originally posted by moderator View Post
                        โอ้ว...เสียดาย SB0100 แต่ ไอเดียดีครับ

ผมว่าถ้าจะดัดแปลงอย่างเนียน ต้องไม่เสียของเดิมครับ
                        ไม่เสียแน่นอน ^^

Comment

ใจถึงมากกก!

Comment

Working...
                          X