Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟล์หนังกลายเป็นไฟล์เพลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟล์หนังกลายเป็นไฟล์เพลง

ทำยังไงให้ดับเบิ้ลคริกแล้วเล่นใน Window MediaPlayer ได้เลยคะ คือเวลาโหลดไฟล์มาแล้ว ดับเบิ้ลคริกเข้าไป มันจะเปิดในวินแอมทุกทีเลย ทั้งๆที่มันเป็นไฟล์หนัง อ่ะค่ะ
    รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

Originally posted by Ch.Propinit View Post
    ทำยังไงให้ดับเบิ้ลคริกแล้วเล่นใน Window MediaPlayer ได้เลยคะ คือเวลาโหลดไฟล์มาแล้ว ดับเบิ้ลคริกเข้าไป มันจะเปิดในวินแอมทุกทีเลย ทั้งๆที่มันเป็นไฟล์หนัง อ่ะค่ะ
    รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ
    1) คลิกขวาที่ไฟล์ที่จะดู เลือก Opan With แล้วก็เลือกโปรแกรมที่จะเล่นได้เลย

ตามรูป (แบบชั่วคราว)

2) คลิกขวาที่ไฟล์ เลือกที่ Properties จะมีหน้าต่างให้กดเลือก Change.. จะขึ้นอีกหน้าต่างหนึ่ง เลือกโปรแกรมที่ให้เล่นได้เลย กด OK ไปให้หมด ต่อไปจะดูไฟล์หนังมันจะเล่นโปรแกรมที่เราเลือกไว้ตลอดเลยครับ

ตามรูป (แบบถาวร)

Last edited by TWK.; 24 Jan 2007, 18:57:13.

Comment

ตามนี้เลยครับ เปลี่ยนได้หลายแบบ

เข้า tools > folder option

แล้วตามที่วงไว้เลยครับ เลือกไฟล์นามสกุลอื่นก็ได้ ถ้าจะเลือกโปรแกรมอื่น ก็กด browse ครับ

Comment

เพิ่มให้อีกวิธี เลือกไปที่ window media player
        -------------------------------------
        tool-option-file types เลือก select all กด ok ครับ

Comment

Working...
        X