overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: 0028500000 โทรเข้ามามือถือผม มันคืออะไร????

OverclockZone Member Sayun's Avatar
    ชลบุรี,ศรีนครินทร์,ลาดพร้าว

Exclamation 0028500000 โทรเข้ามามือถือผม มันคืออะไร????

โชว์เบอร์มา 0028500000

ผมแปลกใจเล็กน้อย แต่ก็รับสาย

ไม่มีคนพูด โทรกลับก็โทรไม่ได้

มันคือเบอร์ประเภทไหนครับ

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

เพิ่งเคยเห็นนี่ล่ะครับ

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

Mac Addict User tassapon's Avatar

อาจเป็น pct ครับ เคยมีคนโทรเข้า เป็นเบอร์ 1 ตัวเดียวเลย เป็นเพื่อนผมเอง บอกว่าโทร pct

แต่ไม่รู้อันนี้เป็นงั้นด้วยป่าว

OverclockZone Member คนผ่านทาง's Avatar

มันคือเบอร์ของnettalk ของ ทรูครับ

OverclockZone Member Sayun's Avatar
    ชลบุรี,ศรีนครินทร์,ลาดพร้าว

ผมไปถามเพื่อนสาวร่วมงาน เธอบอกว่ามันคือพวกโรคจิตที่ ไปติดต่อศูนย์บริการขอให้โชว์เบอร์นี้ (เวรกรรมคิดได้ไง ผมดันหลงเชื่อเธอด้วย )

และแล้วเบอร์นี้ก็ปรากฏขึ้นมาอีก ผมก็รับ แล้วพูดฮัลโหลสักพัก ก็มีเสียงผู้ชาย ถามกลับมาว่า"อยู่ที่ไหน"

เห่ยอาไรว้าเนี่ย ผมเลยถามกลับไปว่า "คุณโทรเบอร์นี้มาจากที่ไหน"

"เกาหลีครับ" คาดว่าคงเป็นคนไทยที่ไปทำงานที่นั่น

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

แต่ววววววว จากเกาหลีีี

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

เตือนๆกันนะครับ เดี๋ยวนี้เทคโนโลยีไวรัสมันแพร่ขยายเข้ามาในมือถือได้ไม่ยาก

มีอยู่ช่วงหนึ่ง โทรศัพท์ผมมักจะมีเบอร์แปลกๆโทรเข้ามา เช่นเบอร์ 15 หลัก หรือเบอร์ที่นำด้วยตัวอักษร Eng ผมก็ไม่เอ๊ะใจรับไป ไม่มีคนพูดและโทรกลับไม่ได้....นานวันเข้าเอ๊ะ ยังไง ทำไมมือถือมันเพี้ยนๆ เช่นเวลากดถ่ายรูป พอกดชัตเตอร์แล้วเครื่องจะดับทันที หรือแม้แต่ตอนส่ง MMS ก็ส่งไม่สำเร็จ นานเข้าถึงกับโทรออกไม่ได้ (ถ้ากดโทรออกเครื่องจะดับทันที)

ผมเอาเครื่องไปให้ช่างดู เค้าก็บอกว่าเจอไวรัสเข้าแล้ว คุยๆกันไปถึงสาเหตุที่ติดไวรัสกับช่าง ผมเองไม่เคยดาวน์โหลด หรือ add อะไรใส่ลงไปในมือถือเลย แล้วพาหะมันจะมาจากไหน

จนไปเล่าถึงตอนได้รับเบอร์แปลกๆข้างต้น ช่างซ่อมก้ร้องอ๋อขึ้นมาว่าผมโดนดีเข้าแล้ว เพราะเค้าก้เคยเจออาการแบบนี้...ที่สำคัญแก้ไม่ได้ส่งศูนย์อย่างเดียว

สรุปว่าผมต้องส่งเครื่องเข้าศูนย์ Nokia ระหว่างนั้นก็ใช้เครื่องกระป๋อง(แต่ทนสุดๆ) อย่าง 3310 ตัวเก่งแทน

เล่าให้ฟังนี่ก็เตือนกันนะครับ บางทีเบอร์มันประหลาดๆไม่ใช่ในแบบที่เรารู้จักก็อย่าไปรับครับ

ส่วนถ้าโทรจากเมืองนอกเข้ามาที่มือถือเรานี่ส่วนใหญ่จะพบกับ "เบอร์ส่วนตัว" เป็นด่านแรก ก้ถือวว่าไว้ใจได้ในระดับหนึ่งแล้วกันครับ

oatja not login
    Guest

มันคือ net talk ของ ทรูจริงๆแหละครับเพื่อนผมใช้อยู่มันก็เป็นเบอร์นี้แหละจ้า

Bookmarks

Bookmarks