Announcement

Collapse
No announcement yet.

(นอกเรื่อง)พี่น้องNBZoneช่วยแนะนำปริ้นเตอร์ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (นอกเรื่อง)พี่น้องNBZoneช่วยแนะนำปริ้นเตอร์ทีครับ

คือผมไปตั้งที่ห้องhardwareแล้วคนตอบน้อยน่ะครับ

เลยขอรบกวนพี่น้องNB Zoneช่วยแนะนำทีปริ้นเตอร์ทีครับ(เพราะผมเข้าห้องนี้ทุกวันอยู่แล้ว^ ^)

คือผมอยากได้ปริ้นเตอร์All in one สักเครื่อง
    เอาไปปริ้นงานขาวดำบ่อยๆถึงบ่อยมาก(ทำรายงานครับ)
    ปริ้นสีบ้างถ้ารายงานต้องใส่รูปครับ(อาจเยอะในบางช่วง)
    และสแกนถ่ายเอกสารงานในหลายๆงานเช่นกัน <<<สแกนถ่ายเอกสารกระดาษรายวันวิชาบัญชีครับ

ผมก็คิดว่าถ้าผมปริ้นหนักขนาดนี้ ผมก็เลยอยากติดอิ้งแท้งค์ด้วยเลนน่ะครับ

ตอนนี้ในใจมี canon all in one mp 145 แล้วติดอิ้งแท้งค์

พี่น้องคิดว่าดีรึเปล่าครับ

หรือว่าใครมีความคิดเห็นยังไงหรือปริ้นเตอร์all in one ยี่ห้อไหนติดอิ้งแทงค์แล้วทน

ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

All in 1ผมเคยใช้แต่HPกะ Epsonอ่ะนะ แต่ถ้าเรื่องPrinterต้องยกให้Canonเค้าล่ะครับ เสียดายที่หมึกมันไม่กันน้ำ

ถ้ายังไงลองดู Epson DX4450เอาไว้ฏ็ดีนะครับ หมึกแยกตลับเป็นสีๆไป Scanได้ค่อนข้างดีทีเดียว Printตัวอักษรชัด แต่ถ้าPrintรูปแล้วอนาถจิตครับ

Comment

mp 145 จบไม่ต้องคิดมาก

Comment

ผมใช้ Epson CX5500 ครับ

Comment

Canon ต้องแบบพวก ตลับแยกสีนะครับถึงจะติดได้ดี Ink Tank อะนะเพราะถ้าใช้กับตลับรวมโอกาสเสียมันจะสูง แต่ก็ไม่แนะนำให้เอา Canon ไปติด Ink Tank นะใช้พวก Epson ไม่ก็ยี่ห้ออื่นดีกว่าครับเพราะเคยถามเพื่อนที่มันอยู่ร้านหมึกยี่ห้อที่ติดแล้วมีปัญหาที่สุด คือ Cannon เติมเอาดีกว่าครับเพราะของเขาดีตรง All-in-One

Comment

จะติดอิ้งแท้งค์ แนะนำ ยี่ห้อ Epson ดีกว่าครับพี่น้อง M145 ไม่ไหวอ่ะ หัวพิมพ์มันไม่ค่อยทน และต้องใช้หัวพิมพ์แท้

แต่ Epson มีหัวพิมพ์สำเร็จรูปไว้ ติดอิ้งแท้งค์ เลยครับ แล้วยังสามารถ Reset ค่า ตลับหมึกได้อีกด้วย

M145 ก้อทำได้ แต่ ยุ่งยากกว่า Epson ๆ แค่ กดปุ่มเดียว ก้อ Reset ให้เลย หมึกเต็มเหมือนเดิม อิอิอิ

Comment

แนะนำ Brother DCP 150 Print scan copy
              อึด ทน หมึกเติมแยกสี และไม่มีสายระโยงระยาง
              ผมปริ้นท์สีวันละ 500 หน้่้่าทุกวันก็ดีครับ ซื้อมาพร้อมแทงค์ สามพันกว่าบาทครับ

Comment

Working...
              X