Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 33000 อยาได้ c2d กับ board asus p5 การ์จอ ati

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 33000 อยาได้ c2d กับ board asus p5 การ์จอ ati

ช่วยจัดให้หน่อยครับ ขอบคุญครับ

จามาติดตามครับ แนะนำไว้เลย

Comment

E6300 7200
      P5B 4800
      ROX DDR 800 512X2 4000
      HDD 160G SATA2 2500
      PCi-E X1650PRO 5000
      CASE 1300
      DVDRW 1500
      LCD 17 SAMSUNG 6500

32800 โดยประมาณครับ

Comment

P5B Premium ละท่าน กับ P5B ราคาต่างกันเท่าไร จาได้ลองเพิ่มงบ

Comment

แล้วก้ออยากได้ cpu สูงกว่านี้งะครับ

Comment

แม๊ อยากได้เยอะๆ แต่งบมันจำกัดเน๊าะ

ลองเพิ่มอีก 1หมื่นสิ่ครับ เดี๋ยวจัดให้ใหม่

หรือไม่ก็ลด ไปใช้จอ CRT ธรรมดาแทน ได้งบเพิ่มอีกราวๆ 2000

อาจจะไม่พอสำหรับ CPU แต่พอสำหรับเพิ่ม MB เป็นรุ่นที่ดีขึ้นได้
            Last edited by พีคุง; 24 Jan 2007, 21:29:46.

Comment

งั้นก้อ 35000 ขาดเกิน 2000 ได้ปะท่าน

Comment

ขอboardที่คู่ควรกับcpuละกานท่าน

Comment

จัดอีกนิดนะท่าน Ram 512พอ จาได้รออัพอีก

Comment

อืมมม ด้วยงบที่เพิ่มมา ก็ไม่พอกับการเพิ่ม CPU และไปใช้ P5B Delux อยู่ดีครับ

เพราะ P5B Delux ราคา 7000 ปลายๆ ส่วน E6400 ที่สูงกว่า E6300 ก็เกือบแตะ 9000

ดังนั้น ส่วนต่างนี้ คงต้องขยายงบเป็น 4หมื่นครับ

ส่วนการลดแรม ... ไม่เห็นด้วยครับ

จริงๆแล้ว E6300 กับ P5B พร้อมแรม 1GB ก็ใช้งานได้อย่างเหลือเฟือ ทั้งงานทั่วไป และการเล่นเกม

Comment

ไม่ได้ขัดนะแต่เล่น P5B เล่น GIGABYTE DS3 หรือ DS3P Rev 2.0 หรือสูงหน่อย DS4 Rev 2.0 ไม่คุ้มกว่าหรือ OC หรือปรับแต่งน่าจะแรงกว่า ASUS นะ

Comment

อยากได้ซีพียูสูงกว่านี้ ผมว่าลองเอา 6300 มาคล๊อกก่อนดีกว่าไม๊คับ เอาแค่ 2.5 นิ่มๆ ผมเรนเดอร์งานต่างจากโน้ตบุ้คผม (1.86 แรม 1 กิก กาดจอเรดิออน 9600) เกือบ 8 เท่าตัวนะคับ ผมว่าเหลืออ่ะคับ

Comment

ขอคุณทุกท่านะครับแต่ว่าเครื่องนี้ไม่ได้ตังใจจาเล่นเกมสักเท่าไร
                          คือจาดันเมนบอร์ดให้สูงหน่อยกับCPUงะท่าน

Comment

ถ้าไม่พอนักกะว่าจะไม่ซื้อการ์ดจอกัเคสเลย เซ็งตังค์ไม่พอหนิ

Comment

จริงๆแล้ว ทั้ง P5B และ P5B Delux ก็เป็น P965 ทั้งคู่ครับ ต่างกันแค่ Port ต่างๆ ที่ถูกเพิ่มเข้ามา กับเปิดฟังชั่นบางอย่างเท่านั้นเอง การใช้งานจริง แทบไม่ต่างกันเลย

ถ้าจะให้ต่าง ต้องไปเล่น 975 ซึ่งราคาอีกระดับนึงไปเลย

ถ้าเราลดทอนตัวที่มีราคาสูงลง ก็น่าจะพอช่วยได้

จากจอ LCD Samsung ลดไปเป็น BenQ ก็ลดไปได้อีกเกือบพัน

ส่วนการ์ดจอ ถ้าไม่ได้เล่นเกม X1300Pro ก็น่าจะเหลือเฟือ แถมประหยัดไปได้อีกเกือบ 2000

Comment

Working...
                              X