Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Q8200 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Q8200 ครับ

อยากรู้ว่ามันดีมั้ย เจ้า Q8200 2.3GHz, 4MB L2, 1333FSB

พอดีไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกะ CPU ขอบคุณครับ

หรือ Q6600 ดีกว่า เหนคนใช้เยอะ?

ขอบคุณครับ

Comment

ดูๆ แล้ว Q6600 จะแหล่มกว่านะ

Comment

เพราะอะไรครับ

Comment

(ถามต่ออีกนิด)

1.มันต่ำกว่ากันเยอะมั้ย
          2.แล้วซีรี่ส์ Core2Duo มีรุ่นไหนดีกว่า Q8200 บ้าง?

Comment

ดันหน่อย ไม่มีใครตอบเลย

Comment

Originally posted by BlackMiracle View Post
              (ถามต่ออีกนิด)

1.มันต่ำกว่ากันเยอะมั้ย
              2.แล้วซีรี่ส์ Core2Duo มีรุ่นไหนดีกว่า Q8200 บ้าง?
              1. ก็นิดหน่อย ด้วย Q6600 มี GHz สูงกว่า และ L2 มากกว่า ส่วน Q8200 ก็มี FSB กับเป็น 45 nm. (ซึ่งไม่ค่อยมีผลกับความแรงมากนัก) โดยรวม Q6600 จึงจะแรงกว่าหน่อยๆ

2. ตั้งแต่ E8200 2.66 GHz ขึ้นไปก็แรงกว่า ละ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                X