Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA Powered MacBooks on October 14th?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NVIDIA Powered MacBooks on October 14th?

แอปเปิ้ลจะใช้ชิบเซ้ตของnvidia แทนของ intel แต่ cpu ยังใช้ของ intel
    เหตุที่เปลี่ยนเพราะ ส่วน onboard VGA ของ intel นะ Too SLOW

http://www.macrumors.com/2008/10/05/...-ocotber-14th/

แต่ nVIDIA 8400 ที่อยู่ใน MBP ก่อนหน้านี้ ก็ทำงามหน้าพอกันแหละครับ มีปัญหาเครื่องเจ๊งต้องเข้าไปเปลี่ยน Logic Board กันระนาว งามหน้าไหมละ แรงไม่แรงผมว่าเรื่องรอง เพราะมันต้องดูว่าใช้ได้หรือเปล่าด้วยครับ
    ผมใช้ MBP รุ่นที่เป็น ATI ไม่เคยมีปัญหาจอเลย และทุกรุ่นใน Series ผมถึงออกมานาน ก็มีปัญหาน้อยกว่า เจ้ารุ่นใหม่ nVIDIA ที่บอก 'แรง' ด้วย เหอๆ

Comment

MAC Book Pro ที่ใช้ 8600GT นี่มีปัญหาด้วยหรือเปล่าครับ พอดีผมใช้รุ่นนี้อยู่

Comment

Originally posted by Golf_Flog View Post
        MAC Book Pro ที่ใช้ 8600GT นี่มีปัญหาด้วยหรือเปล่าครับ พอดีผมใช้รุ่นนี้อยู่
        ผมรู้แต่ Gen ที่ผ่านมามีปัญหาหนักมาก เกิดจาก nVIDIA ผมไม่รู้มันมีการ์ดรุ่นไหนมั่ง แต่ Gen ตอนนี้โดนทุกรุ่นนะผมว่า

Comment

เวรกำ เราเพิ่งซื้อมาซะด้วยสิ รอดูต่อไปว่าจะมีปัญหาหรือป่าวว

Comment

แหม๋ไม่ต้องไปกลัวหรอกครับ ไม่ได้เป็นซะทุกชิ้นซะหน่อย เป็นก็เอาไปเคลมเค้าให้เคลมฟรี ไม่ต้องกังวลไปครับ

กล้วก็ขายมือสองเปลี่ยนใหม่ เอิ้ก ๆ

Comment

Working...
            X