overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: หาคู่ให้mx5021คับ

OverclockZone Member apegio's Avatar

Default หาคู่ให้mx5021คับ

เพิ่งได้มาวันนี้
    ได้ฟังเสียงแล้ว
    ผิดหวังมากครับตอนนี้
    เบสไมไ่ด้เลยครับ
    ยังไงช่วยแนะนำผมทีครับ
    ขอบคุณมากครับ
    ปล.จับคู่กับออนบอร์ดนะครับ

OverclockZone Member leahlover's Avatar

ที่ว่าเบสไม่ได้นี้ ฟังเพลงอะไร ของวงอะไร หรอครับ

OverclockZone Member apegio's Avatar

ก้อผมฟังเพลง พวกเบเกอรี่เก่าๆอ่ะครับ
    ฟลัว สล๊อตอาไรพวกนี้
    เพลงส่วนใหญ่เบสไม่ออกเลยครับ
    ออกก้อออกแบบหึ่งๆ

OverclockZone Member NรกZa55's Avatar

สอยมาเท่าไหร่ครับ

ผมก็ใช้อยู่ เป็นสีดำ ผมสอยมา 5700 ที่ พันธ์ทิพย์

แล้วก็ เปลี่ยนสายสัญญาณ + สายลำโพง

เสียงดีขึ้นเยอะครับ

แต่ตอนนี้ผมใช้แบบเดิมๆน่ะครับ
    เสียงเบสไม่ค่อยออกเลย
    ฟังทุกแนวแล้วนี่
    เหมือนๆตู้ซับมันไม่ค่อยออกอ่ะครับ
    ซื้อมา5300คับ
    มือสอง

OverclockZone Member leahlover's Avatar

ถ้าฟังเพลงเอา dac ดีกว่าครับ เสียงเยี่ยมกว่า soundcard
    แต่ตัวไหนเบสมากขึ้นนี้อันไหนผมไม่แน่ใจเหมือนกัน

หรือไม่ก็เอา creative music sx เผื่อๆเอาไปบูสเบส ให้มันมากขึ้นด้วย
    ราคา มือ 1 เฉียด 4000 มือสองก็ สามพันกว่าๆ แล้วแต่คนปล่อยอ่ะครับ

ฟังเพลง ที่ฉันรู้ ของ บอย โกสิยพงษ์ รึเปล่าครับ เพลงนั้นผมว่าเบสมันแน่น ได้ใจมากๆ
    เคยฟังกะ jamo 300i ตึบๆ
    ลองเทสเพลงนั้นก็ได้ ถ้าเบสถูกใจ แสดงว่า เพลงอื่นๆที่ฟังเบสมันบาง พอไปดันเบสเพิ่มมันเลยหึ่งๆ

เพราะตัว mx5021 ผมเคยไปฟัง เปิดเพลง ขอ ของ retrospect เทียบกับ klipsch gmx-a เบสมันก็พอดี ไม่สำลักเบส แต่ตัว klipsch gmx-a เบสมันไม่สมูทยังไงก็ไม่รู้อะครับ

แสดงว่า เป็นที่แนวเสียงของลำโพงกะเพลงที่ฟังไม่แมทกันแล้วละครับ
    แนะนำให้พ้นช่วงเบิร์นไปก่อน ถ้าไม่ชอบอีก ขายทิ้ง แล้วซื้อใหม่ดีกว่าครับ ไปหาพวกที่เบสเป็นก้อนๆ มาฟังดีกว่าครับ

ถ้าสะดวกก็ยกลำโพงมาลองที่บ้านผมได้ครับ
    มี ตัว creative music sx กะ สายสัญญาณของ kimber hero ให้ลอง

แล้วบ้านพี่อยู่แถวไหนอ่ะครับ
    อยากๆลองดูเหมือนกัน
    เพราะตอนนี้ผมไม่ประทับใจเลยครับพี่
    เบสมันบวมหึ่งๆน่ะครับ
    มากเลยๆ
    ฟังเสียงไม่ค่อยดีเลยครับ
    แทบร้องเลยพี่

ลาดพร้าวซอย 15 ครับ ไกลไปไหม

พอได้ครับพี่
    ผมอยู่รังสิตแน่ะ
    ตอนนี้อยากรู้มากๆครับ
    เสียงมันไม่ดีเลยพี่

ขับรถมาเองรึเปล่าครับ พอดีวันปกติผมทำงาน จะว่างก็ช่วงค่ำๆ 1-2 ทุ่ม ไปแล้ว
    แต่ถ้าขับรถมาเองจะได้สะดวกหน่อย

แต่วัน พุธผมอาจจะลางาน เพราะช่างจะมาต่ออินเตอร์เนตพอดี จะมาวันพุธไหมละครับ ผมว่างทั้งวัน
    ไม่รู้ว่าจะช้าไปไหม เห้นใจร้อน

OverclockZone Member underground1's Avatar

ได้มา มือหนึ่งหรือเปล่าครับ เบรินไปก่อนสักหลายๆวันครับ

ถ้ามือหนึ่งวันแรกก็แบบนี้แหละครับ

ยังไม่แน่ใจเลยครับ
    ขอเบอร์ติดต่อพี่ไว้ได้ไหมครับผม
    ต้องคุบกับเพื่อนก่อนน่ะครับ
    มันมีรถแห่ะๆๆ

pm ไปให้แล้วครับ

OverclockZone Member sierra's Avatar

หาตำแหน่งวางซับดีรึยังคับ? ของผมวางไว้ใต้โต๊ะ ใช้กับ X-Fi Music ปรับเบสแค่ตรงกลาง ดูหนังทีสั่นทั้งโต๊ะทั้งเคส(ไม่ได้เปิดCrytalizerกับEQช่วยใดๆทั้งสิ้น)แถมเบสไม่บวมอีกตังหากคับ

ซับMX5021ใช้เวลาในการเบิร์นนานกว่าลำโพงSattพอควรกว่าจะเข้าที่ แล้วก็เรื่องเปลี่ยนสาย(ทองแดง)ช่วยได้แน่นอนคับ

ขอบคุณพี่ๆมากเลยครับผม
    ผมจะลองศึกษาแล้วลองทำตามดูนะครับ

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

ลองไปฟัง Klipsch Promedia 2.1 THX ดูจิ อิอิ
    Bass ลูก ๆ แน่น ๆๆ ฮาฮา บ้านสั้นเลยทีเดียว

ผมแนะนำ Music SX นะ เพราะผมก็ใช้อยู่ ไม่กล้าถิ้งไำปไหนเลย
    เพราะเสียงมัน จริง ๆ อะ อิอิ

OverclockZone Member 215452's Avatar
    ^-^นรกขุมสุดท้าย^-^

ใช้อยู่เหมือนกัน MX 5021 กับ Music sx ตัว MX 5021 ถ้าของใหม่รับรองได้เบสเงียบกริบเพราะตอนผมได้มาใหม่ ๆ ยังตกใจเลยว่าเบสมันไปแอบอยู่ไหน แต่พอเบรินได้ซัก 10 ช.ม. ตึ๊บ ๆ ทันที อิอิ ตอนนี้ซาว์นพึ่งได้มา 4 วันเอง กำลังเบรินอย่างหนัก แต่รู้สึกได้เลยว่าแจ่มแน่นอนถ้าใช้สำหรับการฟังเพลงเป็นหลัก

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

ใช้ไปนานๆก่อนมันถึงแสดงพลังครับ .... ของแบบนี้ใช้เวลานิด

OverclockZone Member JPS's Avatar
    Somewhere in Time

ขายทิ้งถูกๆเลยครับ
    รออยู่นะ อิอิ

OverclockZone Member

ใครเคยลองกับ dac pcm2702 บ้างครับ
    ผมใช้กับ sb live กับ mx5021 ไม่ค่อยประทับใจเบสแข็ง ๆ
    กำลังหา dac ดี ๆ สักตัว..รองบ อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks