Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะ dual ram

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะ dual ram

มี strontium 2G/800 อยู่ 1 ตัว หาซื้อเพิ่มไม่ได้ เลยจะเอา kington 2G/800 มาใส่คู่กัน มันจะติดไหมครับ มีใครที่ใช้ต่างยี่ห้ออยู่ช่วย แนะนำทีครับ PM มาเลยครับ ขอบคุณครับ

ไม่น่าจะมีปัญหาแต่มันไม่dual กันแค่นั้นแหละ

Comment

อยู่ที่ ชิปเซต บนบอร์ดคับ ว่ามันจะยอมให้ DUAL มั้ย

Comment

น่าจะ Dual ได้
        ไม่มีปัญหา เมนบอร์ดรุ่นใหม่ๆ เสียบยังไงก็ Dual (ยกเว้นใส่แรมตัวเดียว)

Comment

เครื่องน้องผม
          m2n-e ไส่แรมแถวเดียวตั้งแต่ซื้อมาเปนปีมันก้ยังใช้ได้ครับ

ปล.มันเกี่ยวกับที่เขาถามั้ยเนี่ย อิอิ

Comment

ถ้าค่า spd คล้ายคลึงกัน น่าจะ dual ได้ไม่ยาก ....
            แต่ก็ต้องวัดดวงแหละงับ ของแบบนี้ 50-50 เหอะๆๆๆ

Comment

Working...
            X