overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 39

Thread: เพื่อนๆเจอแบบผมหรือเปล่า " เกม CRYSIS 'WARHEAD "

OverclockZone Member jack_sparow's Avatar

Talking เพื่อนๆเจอแบบผมหรือเปล่า " เกม CRYSIS 'WARHEAD "

เล่นอยู่ดีๆปรากฏว่าลูกกระสุนที่ยิงออกมา...ดันเป็นแม่ไก่ซะด้าย อย่างนี้ยิงอาไรก็ไม่ตาย ขนาดรถหุ้งเกาะสาดกระสุนปืนกลมายังเป็นแม่ไก่เลย...เล่นไปเล่นมาฮาสุดๆ ยิงไม่ตายเหรอผมเลยวิ่งต่อยเลย ตายครับ
    ใครเคยเจอแบบผมบ้าง...อย่างนี้เหรอที่เรียกว่า BUG ใช่มั้ย
    ปล.เป็นด่านที่ 1 เลย บริเวณฐานเกาหลีเหนือหลังจากเราทำลายรถส่งสัญญาณที่อยู่บนเกาะนะครับ

OverclockZone Member armaku's Avatar

คงไม่ใช่ Bug มั้งครับ แต่เป็นอะไรที่เขาแอบใส่ไว้ ซึ่งก็ไม่รู้ทำใงให้มันออกมา - -..

เห็นหลายๆคนก็เป็นน่ะครับ แต่ส่วนมากคนที่เจอ มักจะเป็นคนใช้ของก๊อป(ไม่ใช่ทุกคนอ่ะครับ)... ผมเองยังอยากเจอเลย ยังไม่รู้วิธีอ่ะ ไม่รู้แอบใส่สคริปกันคนเล่นก๊อป แล้วแอ๊ดเข้าให้อัติโนมัติหรือป่าว

อยากยิงปืนไก่ T.T

OverclockZone Member miixer's Avatar

อาจจะไปแก้สคริปโมเดลกระสุนปืนเป็นแม่ไก่แทน แต่ท่าจะฮาดี

OverclockZone Member zero_za's Avatar

ไม่มี ปลากรอบ เหรอครับ

OverclockZone Member kakkie's Avatar

อย่างนี้ก็มีด้วย

OverclockZone Member keidnoi's Avatar

โอ้ว มีด้วยเหรอ

OverclockZone Member ERIN's Avatar

อ๋อ เคยเห็นในยูธูป ผมนึกว่ามันนเป็น MOD นะนั่น ห็นแล้วฮาดี (แต่ไม่ฮาเท่าไปหากบ7ตัวแล้วฉากจบเป็นกบ อิอิ)

OverclockZone Member BlackMiracle's Avatar

อยากเห็นรูปอะ

สรุปว่ายิงออกมาเป็นไก่หรอครับ?- -*

OverclockZone Member HolyShit's Avatar

เป็นงั้นไป - -"

OverclockZone Member vista_056's Avatar

ผมก็ยังเป็นอยู่เลยคับผมเซ็งมากๆเลยแต่ฮาดี55++

OverclockZone Member nares2142's Avatar

ค้นหาคำว่าอะไรถึงจะเจอใน Youtube

OverclockZone Member armaku's Avatar

warhead chiken มั้งถ้าผมจำไม่ผิด - -...

OverclockZone Member วิหคเหินหาว's Avatar

มีด้วยหรอ น่าจะฮาดีนะ

OverclockZone Member champ_korn's Avatar

อยากเห็นจัง ท่าจะฮา 5555

OverclockZone Member champ_korn's Avatar

อยากเห็นจัง ท่าจะฮา 5555

OverclockZone Member jack_sparow's Avatar

เมื่อวานเป็นอีกแล้วครับ...ปืนแม่ไก่ ผมถ่ายรูปแล้วไม่เด็ดเท่าไร เลยว่าวันนี้ลองถ่ายใหม่ ให้เห็นแบบว่าเรารัวเป็นชุดแล้วแม่ไก่ก็ออกมาเป็นชุดให้ดู ฮามากๆครับ รอดูรูปนะครับ

OverclockZone Member PinBall's Avatar

มันมีด้วยเหรอผมไม่เคยเจอ ใช้แผ่นแท้นะแต่ serial ปลอม + crack ยังไม่เจอครับ

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    เป็นอย่างงี้เลยครับ "ปืนแม่ไก่" ฮิฮิฮิ

OverclockZone Member

ขอจับมือเลยครับ ผมก็เจอครับ (ของผมแผ่นแท้นะครับ)

ผมว่า Crysis Warhead นี่มีอะไรแปลกๆซ่อนไว้เยอะนะครับ
    นอกจากฉลามบุก กบ และอื่นๆแล้ว
    ผมก็เจอสิ่งแปลกๆ ซึ่งไม่รู้สมควรจะเรียกว่า Bug หรือของเล่นที่ทีมงานส่งมาเพื่อเอา "ฮา" ก็ไม่ทราบครับ

เรื่องของเรื่องคือ เมื่อผมเล่นเกมนี้ในฉากแรกท้ายๆด่านแรก
    ผมกำลังซุ่มตัวหมอบนิ่งอยู่ในป่า เพื่อจะรอจังหวะเหมาะไปยึดบาร์ที่อยู่อีกฝั่ง (ซึ่งมีศัตรูประจำอยู่ป้อมปืนกล)
    ในขณะที่ผมซุ่มเงียบนั้น ทหารเกาหลีโชคร้ายนายนึงก็เดินลาดตระเวนมาตรงที่ผมหมอบพอดี

ผมคิดจะเก็บเจ้าหมอนี่ด้วยวิธีที่หลากหลาย แรกว่าจะเข้าโหมดบ้าพลังเข้าบีบคอ
    แต่ผมก็เปลี่ยนใจ ใช้ปืนพกที่ใส่ที่เก็บเสียง จ่อยิงระยะเผาขน
    ด้วยระยะแค่นั้นแน่นอนว่า หัวกระสุนจะต้องพุ่งเข้าสู่เป้าหมายชนิดไม่มีพลาด

ทันทีที่ผมกดเมาส์เพื่อปล่อยกระสุนออกจากกระบอกปืน สิ่งที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น (ทำเอาผมแทบช็อค)
    นั่นคือ กระสุนที่ปล่อยออกมามันกลายเป็น "ไก่" ครับ ไก่ที่ร้องกระต๊ากๆตัวเป็นๆเลยล่ะครับ
    เดชะบุญผมยังพอคุมสติได้ (ไม่บ้าไปซะก่อน) ผมเลยยิงอีกครั้งปรากฏผลที่ได้คือ ไก่ก็ยังออกมาบินหรากันเพ่นพ่าน

ขณะที่ผมเริ่มคุมสติตัวเองไม่อยู่ (พลางนึกไปถึงว่าทหารเกาหลีอาจ "มากับพระ" ถึงยิงไม่เข้า)
    ผมก็พบว่าทหารเกาหลีคนนี้ มันยิงพลุขึ้นฟ้าส่งสัญญาณเรียกพรรคพวกมารุมสกรัมผมซะแล้ว
    โอ ขณะที่ปืนทุกกระบอกของผมขณะนั้น ออกลูกมาเป็นไก่หมด ผมก็พบว่าตัวเองตกอยู่ภายใต้วงล้อมของศัตรูไม่ต่ำกว่า 4 คนและแต่ละคนก็อาวุธพร้อมมือ

ทันใดนั้นผมคิดขึ้นมาได้ว่า ผมยังมีระเบิดมือซึ่งยังไม่ได้ใช้เลยซักลูก
    และนิ้วผมไปไวกว่าใจคิด มันก็กดระเบิดมือขึ้นขว้างออกไป ผมคิดว่างานนี้ล่ะเละทั้งคอก
    ปรากฏระเบิดมือที่ขว้างออกมาก็เป็น "ไก่" ครับ ทหารเกาหลีทำแค่ปัดไก่ให้พ้นหน้าพ้นตาไปเท่านั้นเอง

และหลังจากวินาทีนั้นผมก็คิดขึ้นมาได้ว่า "คงไม่รอด" เป็นแน่แท้
    ทหารเกาหลีรุมยิงผม แบบไม่เลี้ยงไม่ต้องบอกก็คงรู้ใช่ไหมครับว่า ต่อให้เป็นโหมดเกราะแกร่งขนาดไหนก็ไม่รอด
    แต่ขออภัยด้วย ผมไม่ตายครับเพราะกระสุนที่ทหารเกาหลีส่งมาเป็นของกำนัลให้แก่ผมยามสิ้นท่า มันก็ออกลูกมาเป็นไก่เช่นเดียวกันครับ 55555

จากนั้นสงครามติงต๊อง คนปล่อยไก่ก็เริ่มขึ้น ผมก็ปล่อยไก่ศัตรูก็ปล่อยไก่ ต่างฝ่ายต่างปล่อยไก่กันหมดเล้า
    ในขณะที่ผมคิดว่ามันจะเอาฮาบ้าบอคอแตกกันไปถึงไหน (ผมเริ่มรับไม่ได้กับสภาพฆ่ากันไม่ตาย 5555)
    ผมก็เลยโหลดเซฟขึ้นมาใหม่ ปรากฏยังปล่อยไก่กันอยู่ครับ ต้องออกจากเกมแล้วเข้าเกมใหม่จึงจะหาย แต่บางครั้งก็จะเจอเหตุแบบนี้อีก

ขออภัยที่ไม่มีรูปประกอบนะครับ 5555
    (จริงๆผมเคยโพสเรื่องนี้ไว้อีกกระทู้นึงนะครับ)
    Last edited by chevsarato; 8 Oct 2008 at 14:31:35.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks