overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ใน Need for Speed:Most Wanted คุณโดนตำรวจหน่วยไหน จับเยอะมากที่สุด

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

Default ใน Need for Speed:Most Wanted คุณโดนตำรวจหน่วยไหน จับเยอะมากที่สุด

ระหว่าง
    1.ซีวิคครูเซอร์ (ตำรวจระดับ 1)
    2.ซีวิคอันเดอร์โคเวอร์ (ตำรวจระดับ 2)
    3.สเตทเพอร์สูท (ตำรวจระดับ 3 ที่ขับ GTO)
    4.สเตทอันเดอร์โคเวอร์เพอร์สูท (ตำรวจระดับ 4 ขับ GTO สีดำ)
    5.เฟเดอรัลเพอร์สูท (Corvett ระดับ 5)
    6.เฟเดอรัลอันเดอร์โคเวอร์เพอร์สูท (Corvett สีดำ ระดับ 6)
    7.SUV Light
    8.SUV Heavy
    9.SUV Heavy (ระดับ 7)
    10.ครอส
    11.เฮลิคอปเตอร์

ผมโดนเฟเดอรัลเพอร์สูท (ระดับ 5) มากที่สุดครับ เร็วเป็นบ้า
    ถ้าเจอ Roadblock ผมโดนจับเพราะ SUV Heavy ครับ

OverclockZone Member lookkaew_lechery's Avatar

ถ้าโดนจับ จะเป็นระดับ 4 อะครับ
    ระดับ 5 บ้างบางครั้ง
    ระดับ 3-2-1 ไม่ค่อยโดนครับ เพราะรถมันไม่ทน

พวก SUV Heavy มักโดนจับตอนมันตีคู่วิ่งสวนทางเรามา ถ้าด้านหลังเป็นถนนโล่งก็มักรอด เพราะเราสามารถถอยหลังทำ reverse turn ได้เลยครับ พอรอดได้

ฮ นี่จับได้ด้วยเหรอครับ เห็นมีแต่มาสอดแนมเรา

จะอะไรก็แล้วแต่ถ้าโดน spike strips มักไม่ค่อยรอดอะครับ เคยรอดครั้งเดียวเอง ตะเกียกตะกายจนเข้าที่ซ่อนได้โดยไม่มีตำรวจตาม

OverclockZone Member fusefinal's Avatar

ระดับ 5 ครับ(มั้ง)

ไม่ได้เล่นเกมนี้นานแล้วอ่ะนะ = =

OverclockZone Member A__Z's Avatar

โดน SUV อ่ะ หลบไม่ทันเข้าเต็ม จากนั้นรถที่ไล่ตามมันก็ล้อมออกไม่ได้โดนจับ จบ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

จำไม่ได้ว่าโดนจับระดับใหนมากที่สุด
    แต่เคยหนีระดับ 6 อยู่ 31 นาที จนขึ้น Blacklist อันดับ 1
    ส่วนครอสไม่รู้ผมไปจัดการเมื่อไร วิ่งๆชนปั้มอยู่ดีๆก็ขึ้นค่าหัวครอสเลย เอิ๊กๆ

OverclockZone Member nameinw007's Avatar

ทุกหน่วยแต่เป็นหน่วยที่ต้องตามมาข้างหลัง แล้วข้างหน้ามีหนาม นั่นแหละหน่วยนั้นแหละ จับได้เลย

ปล. เจอ Cross ชนมันกระเด็นทุกมีเลย สะใจจริงๆ บังอาจเอาเหรียญมาขีดรถตูตอนแรก 5555+

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ระดับ2ครับ โดนไปประมาณ2-3ครั้งได้ หลังจากนั้นก็ไม่เคยโดนอีกเลยเพราะรถเราแรงถึงแรงมาก มันวิ่งมาก็ปั๊มNOSหนี พอมีหนามก็กดSpeed Breaker (ชื่อนี้ป่าวอ่ะ) เพื่อหักหลบ แล้วก็ปั๊มNOSหนีต่อ

OverclockZone Member

เพิ่งรุ้ว่ามี ฮ มันทำไรได้บ้างอะครับ

OverclockZone Member adjunk's Avatar
    บ.ดอนสวน อ.กันทระวิชัย จ.มหาสารคาม

ฮ มันบินมาชนเลยน่ะครับแบบงัดๆอ่ะแล้วก็โดนรถมาอัดต่อ แต่เคยโดนที่เดียวครับ

ระดับ 2 อ่ะครับ
    โดนจับตอนเพิ่งเริ่มเล่น หลังๆก็ไม่โดนละ จับทางได้ ^^

OverclockZone Member Xiah's Avatar

ของผมนี่ ระดับไหนก็ได้ มีแผง ตะปูเป็น เสร็จเกือบทุกที - -*

ปล. เกลียด ฮ. มากๆ - -* มันคุ้ยฝุ่นบังจอ รำคาญ

อ้อ.. เพื่อนๆ ใช้ รถไรกันมั่ง อ่ะ ได้ความเร็วสูงสุดเืท่าไหร่กัน

ผมใช้ Supra / Rx7 / Impreza

OverclockZone Member Yakuzaa's Avatar

สำหรับผม ชอบเล่นกับ ไอครอส ครับ มันเร็วดีจัดการมันได้ได้ค่าหัวทั้ง3แสนแนะ
    ส่วนใหญ่จะโดนจับกับพวก รถไรก้อไม่รู้คันสีขาวๆน่ะจำชื่อมะได้ล่ะ

ผมใช้ Mercadas Benz Slr Mclaren ครับ ตัวนี้ชอบมากมายรถของจริงก้อด้วย
    Benz ร่วมมือกันสร้างกับ Mclaren แนะ สุดยอดมามาย ลองเล่นดูนะครับรุ่นนี้

OverclockZone Member joyrisus's Avatar

ผม โดน ด่านไหน ไม่รู้ มีคอปเตอร์ ด้วย แม่เจ้า ดีนะ รถมันแรง

OverclockZone Member foxyou's Avatar

เคย โดนฮอร์ไล่ ล่า เข้า ไปในศูนย์การค้ามานจะไม่เหน ผมถึง ระดับ 7 สุดของผมแระ ไม่รุ้้มีถึงกี่ระดับ ไม่ว่าระดับไหนผมจะโดนจับเพราะ ไอรถตู้ที่สวนมาทุกทีเลย เหอๆ

OverclockZone Member darkwiess's Avatar

ผมอยากรู้ว่าหน้าตาเจ้ารถของ ครอส มันเป็นยังไงหนอรู้สึกว่าจะชนมันเล่นไปหลายทีจนขึ้นค่าหัวนะ - -

เวลาเล่นไม่ชอบดูรถตำรวจขี่ชนอย่างเดียว

OverclockZone Member aongmo's Avatar
    บริษัท สยามอินเวอร์เตอร์ จรัญ 89/2

ปะทะกันกับ SUV ผมก็ไปไม่รอดแล้วครับ

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

EVO ยาวตลอด
    ก่อนหน้านั้นก็ Golf

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

เหอะๆ พูดไม่ถูก เพราะส่วนมากไม่โดนจับง่ะ ^ ^ สะใจเวลาคว่ำ Heavy ชิบ

OverclockZone Member

จำไม่ได้เหมือนกันครับว่าระดับไหน
    แต่ก็เจอทั้งการไล่ล่าทั้งอากาศและบนบก คือมาทั้งเฮลิคอปเตอร์ และรถตำรวจหนาอึดๆ
    พวกนี้ทำงานเป็นทีมกันดีนะครับ เจ้าฮ.ก็ป่วนเราบนฟ้า ข้างล่างไอ้รถถึกๆก็ชนเราให้เสียหลัก รถอีกแบบก็กันหน้ากันหลัง
    แผงตะปูก็อีกเพียบ อีกนานาสารพัด
    มีหลายครั้งเลยครับ ที่หนีไม่ไหวต้องยอมเลยครับ อยากจับนักก็ยอมให้มันจับครับ 55555

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

ผมใช้วิธียิง NOS ตอนฮ. มันจะมาชน หลบได้ตลอด

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks