ปัญหาข้องใจของผมเกี่ยวกับเมนบอร์ด
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: ปัญหาข้องใจของผมเกี่ยวกับเมนบอร์ด

OverclockZone Member paolovelove's Avatar

Default ปัญหาข้องใจของผมเกี่ยวกับเมนบอร์ด

ผมเคยเห็นในเว็บบอร์ดเว็บนี้ได้พูดว่า

เม้นบอร์ดตัวนี้จะทำให้ cpu ทำงานได้เต็มที่กว่า ประมาณนี้อะครับ

ไม่ทราบว่ามันดูยังไงหรอครับหรือมีหลักการดูยังไงหรอคับว่า cpu ตัวไหนจะเหมาะกับเมนบอร์ดตัวไหน

ช่วยสอนหน่อยนะครับ

และ chipset นี้อะครับ มีส่วนเกี่ยวข้องด้วยหรอคับ และดูยังไง ว่าตัวไหนแรงกว่าตัวไหนอะครับ

OverclockZone Member paolovelove's Avatar

ดันช่วยตอบหน่อยน่าครับ

OverclockZone Member mootoyugi's Avatar

ู^
    ^
    ^
    อ่ะช่วยดัน เหนว่าใฝ่หาความรุ้

Bookmarks

Bookmarks