overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ตกลง AMD5000+ มันมีปัญหาเรื่องความร้อนจริงหรือเปล่าครับ?

OverclockZone Member

Default ตกลง AMD5000+ มันมีปัญหาเรื่องความร้อนจริงหรือเปล่าครับ?

พอดี เมื่อวันเสาร์เพิ่งไปถอย AMD มา 1 ชุด พอดีทางร้านเหลือ 4800+ กับ 5000+

ผมเลยเลือก 5000+ มา แต่พอมาอ่านในกระทู้ของ AMD มีคนบอกว่าร้อนมากมาย

เลยอยากถามคนที่เคยใช้ AMD 5000+ มันร้อนมากมายจริงหรือเปล่าครับ พอดีเป็น

คอมเครื่องแรกในชีวิตอ่ะงับ เลยกังวล แต่เคสของผม รุ่น GVIEW-i BIG FAN

เห็นมันมีพัดลมตั้ง 3 ตัว แถม พัดลมตัวข้างยังใหญ่มากครับ การ์ดจอก็รุ่น EN9500GT

MAGIC/512MB มีพัดลมด้วย มันจะช่วยลดความร้อนของ CPU ได้บ้างไหมครับ

พอดีเป็นกังวลอ่ะงับ *0*

OverclockZone Member DDP's Avatar

กำ ยังมีอีกเหรอกระทู้แบบนี้

บอกไปเป็น 10 รอบแล้ว มันไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน

ร้อนขึ้นมาหน่อยเดียวเท่านั้นเอง

ซิงค์มันไม่เหมือนรุ่นเก่าก็แค่นั้น 80 องศามันยังไม่พังเลย

ใช้ๆไปเถอะ 40-50 องศายังปกติ ใช้ได้สบาย

OverclockZone Member nests's Avatar

ผมก็ ว่าเหมือนกันครับ ยังมีอีกเหรอ กระทู้แบบนี้ AMD สมัยนี้ เย็นๆแบบ ok ok มากๆครับ

OverclockZone Member yen04's Avatar

ใช้ดูดิ ว่าร้อนจริงป่าว

OverclockZone Member aey1978's Avatar
    Nathawee, Songkhla

อืม ด้วยคน
    ไม่ร้อนหรอกคับผมใช้อยู่ 60 องศาทุกวัน
    ก็ยังยิ้มได้^^

OverclockZone Member Drunk's Avatar

แค่ทำซิ้งค์แบบใหม่ออกมาบางกว่าเดิมหน่อย แล้วก็ร้อนขึ้น 4 - 5 องศาเท่านั้น

หาซิ้งค์ดีๆ หน่อย ก็เย็นลงแล้ว

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ยังไม่เคยมองว่าเป็นปัญหาเลยครับ

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

ไม่เป็นปัญหาแต่อย่างใดครับ

ปล.ปิดพวกโปรแกรม Hardwaew monitor ซะ จะได้หมดปัญหาเรื่องความร้อน อิอิ

OverclockZone Member automatics's Avatar
    ม.บางมด,หมู่บ้านสวนธน

ร้อนขึ้นมา 2-3 องศาเอง งิ

ไม่พรือ ไม่พรือ

OverclockZone Member Lyonado's Avatar

กลัวร้อนนักก็หาซิงดีดีหน่อย ก็โอแล้วคับท่าน อย่างกระผม
    http://forums.overclockzone.com/foru...1&d=1223368212

ผมไปซื้อคอมมา แล้ว มีคนตั้งกระทู้เรื่อง 5000+ มันร้อน ผมเลยลอง มาถามเพื่อน ๆ ในบอร์ดเผื่อมีคำ

แนะนำดี ๆ ให้ผมบ้าง นี่ ผมผิดใช่ไหมครับ ที่ตั้งกระทู้ คนที่ว่าผม มีน้ำใจกันหน่อยนะครับ คนไม่รู้นะครับ

เลยถาม เซ็งครับ ตั้งกระทู้ถามเพื่อน ๆ แล้วโดนต่อว่า

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

จัดระเบียบภายในเคส สายไฟ พัดลม ให้ดีเป็นระเบียบ
    หรือดีหน่อยก็เปลี่ยนซิงค์ CPU ด้วย
    รับรองเย็นมากมาย
    ปล. CPU ทำงานก็ต้องร้อนเป็นเรื่องปกติ (ไม่ร้อนสิแปลก) ก็ว่าเครื่องผมปกตินะ 80c เอง หิหิหิ

OverclockZone Member DDP's Avatar

Thumbs up

Quote Originally Posted by LIVERPOOL_007 View Post
    ผมไปซื้อคอมมา แล้ว มีคนตั้งกระทู้เรื่อง 5000+ มันร้อน ผมเลยลอง มาถามเพื่อน ๆ ในบอร์ดเผื่อมีคำ

แนะนำดี ๆ ให้ผมบ้าง นี่ ผมผิดใช่ไหมครับ ที่ตั้งกระทู้ คนที่ว่าผม มีน้ำใจกันหน่อยนะครับ คนไม่รู้นะครับ

เลยถาม เซ็งครับ ตั้งกระทู้ถามเพื่อน ๆ แล้วโดนต่อว่า

อ่าน 1. http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=289445

อ่าน 2. http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=300091

ท่านคับ ผมอยากจะบอกท่านว่า สมาชิกทุกคนในเวปนี้เค้ามีน้ำใจกันหมดแหละคับ ให้คำปรึกษาท่านทุกคน ท่านถามมาผมก็ตอบท่านนะคับ แต่อยากให้ท่านได้ลองมองดูกระทู้เก่าๆบ้างคับ มันมีคำตอบไว้หมดแล้วคับ ไอ้เครื่อง 4800+ 5000+ 5200+ เรื่องความร้อนเนี่ย เห็นทะเลาะกันหลายกระทู้แล้ว เข้าใจนะคับ อ่านซ๊ะบ้าง จะได้ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ถามคำถามซ้ำๆ หลายๆครั้งอาจจะไม่มีคนตอบคำถามที่ท่านตั้ง หรือมาต่อว่าท่านก็ได้นะคับ

OverclockZone Member essnara's Avatar

- - บ้านผมใช้ 5000+ 50~60 เองจ้า X13 อยู่ที่ประมาณ 2.8 GHz

ก็ปกติคับ 50-55c

OverclockZone Member ae86's Avatar

cpu ไม่ร้อนขึ้นหรอกครับ แต่ที่ความร้อนเพิ่มขึ้นคงเป็นที่ sink

OverclockZone Member yolit's Avatar

ไม่นาจะมีปัญหาะครับกลัวร้อนก็หา sink ใหม่มาซิครับ
    ถ้ากลัวร้อนคงจะคล๊อกไม่ได้เอิกๆ.

OverclockZone Member kaesoda's Avatar

ทั่วไปไม่ร้อนคับ นอกจากจะซวยไปได้ตัวร้อนคับ

OverclockZone Member joyrisus's Avatar

ลองดูคำเตือนๆ ข้างๆกล่องสิ ว่า กี่องศา แล้วจะตกใจ

OverclockZone Member Dekaze's Avatar

ของผมแค่ 35 เอง แมวน้าม หุหุ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks