Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิวพ์ Philips Aurilium PSC-805 USB Sound Card

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองต่อ ดิจิตอล กับ soundwork digital 2.1 เสียงดิจิตอลก็ดีแฮะ ใสๆโล่งๆ ซี๊ดซาดน้อยกว่า 2zs ฟังสบายหูใช้ได้

Comment

น่าใช้ดี คุ้มเกินราคา

ส่วนคนที่หา คีย์บอร์ด ผมใช้ dac super pro อยู่ มันก็ไม่มี volume มาให้ ต้องปรับในโปรแกรมหรือ ในวินโดว์เอา มันลำบาก ผมใช้วิธีนี้เลยครับ ทำ Passive volume เอาเลยครับ ส่วนเสียงนั้นก็ อยู่ที่อุปกรณ์ ที่เราเลือกใช้ ถ้าของดี มันก็ไม่เพี้ยน(หรืออาจเพี้ยนแต่ผมฟังไม่ออก) วิธีใช้ก็ เอามาต่อ คั่น ระหว่าง DAC ก่อนถึง AMP (แต่ต้องใช้สายสัญญาณเพิ่ม1ชุดครับ) หรือไม่ก็ สั่ง แอมป์หูฟัง Cmoy ในห้อง hifi market แล้วเอามาใช้เป็น PRE ก็ได้ครับ เสียงก็ตาม opa ที่ใส่ใน cmoy สามารถเปลี่ยน OPA ได้หลายตัวแล้วแต่เสียงที่เราชอบครับ มาบอกเป็นแนวทางให้ครับป๋ม

Comment

เอ่ เพิ่งสังเกตุเห็น หน้าเครื่องมีปุ่มปรับรอบอะไรด้วย

Comment

Originally posted by garmin View Post
          เอ่ เพิ่งสังเกตุเห็น หน้าเครื่องมีปุ่มปรับรอบอะไรด้วย
          ปุ่มปรับรอบพัดลมไฮสปีดในเคสด้านหน้าเวลาโหลดหนักครับ เป่าเข้าให้ด้านหลังดูดระบายออกเร็วๆ

Comment

มันมาอีกแล้ว...ใครอยากจะได้ไปฟังบ้าง

Comment

Originally posted by mballx View Post
              มันมาอีกแล้ว...ใครอยากจะได้ไปฟังบ้าง
              ผมคนนึงล่ะคับ

Comment

Originally posted by sierra View Post
                ผมคนนึงล่ะคับ
                มีพี่จองแล้ว.....แต่ยังไม่หมดครับ จัดให้ท่านเที่ยวหน้า

Comment

สิ้นสุดการรอคอยแล้วครับ

Comment

มาอีกแล้ว

Comment

เท่าไหร ท่านบอล จองงงงงงง

มีคนจองรึยัง ถ้าไม่มีคนจองเลย
                      Last edited by Tom_Pub; 28 Dec 2008, 00:39:18.

Comment

Originally posted by Tom_Pub View Post
                        เท่าไหร ท่านบอล จองงงงงงง

มีคนจองรึยัง ถ้าไม่มีคนจองเลย
                        มีพี่ติดต่อซื้อแล้วครับ

Comment

ตอนนี้ยังมี เหลือ ไหม ท่าน ถ้ามีอีก ผมจองก่อนเลยนะครับ

Comment

น่าสน

Comment

ตอนนี้หมดครับ ถ้ามีมาอีกจะแจ้งที่กระทู้นี้ครับ

Comment

ครับผม จะรอ นะจ๊ะ

Comment

Working...
                                X