Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิวพ์ Philips Aurilium PSC-805 USB Sound Card

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รีวิวพ์ Philips Aurilium PSC-805 USB Sound Card

ของมาถึงสดๆร้อนๆ สภาพนางฟ้า หาข้อมูลอยู่นานก็ได้มาใช้กะเค้าบ้าง Phillips Aurilium PSC-805 usb sound card ใช้ชิบเสียง Lattice แบบ 24/96 ตัว DAC AKM 4353vf ภายในเอารูปของจีนมาฝาก ผมคงไม่แกะตัวของผมให้ดูนะ แผงวงจรเรียบๆ ช่องต่อเป็นแบบมินิ ครบครัน ขนาดก็เป็นจตุรัส 15*15 เซ็น หนา 4 เซ็น ภายนอกจะมีฐานอลูมิเนียมแกะได้จะวางตั้งหรือนอนก็เพียงขันน๊อตมายึดเท่านั้น สะดวกดีครับ ด้านหน้าก็มีวอลุมแบบคลิก ช่องต่อหูฟัง-ไมค์แบบมินิ ปุ่ม mute บนสุด ลงมาปุ่มเลือก 3D effect แล้วก็ปุ่มเลือก subwoofer-fader-input gain ตัวบอดี้เป็นพลาสติค ตัวนี้ดีตรงที่ไม่ใช้ไฟเลี้ยงภายนอก เสียบสายยูเอสบีก็ใช้งานได้เลย ชอบมาก ลองใช้งานเสียบแล้ววินโดว์ดีเทคเจอเป็น Aurilium Sound Agent WDM ก็จัดการลงไดว์เวอร์ของ sound Agent 2 ลงเสร็จเราจะได้ลูกเล่นอีกเยอะเลย มีอีคิวปรับได้ 10 แบนด์ แล้วก็พวก Q sound ทั้งหลายคงต้องไปดูฝรั่งเทสต์แล้วกันนะครับ http://www.techspot.com/reviews/hard...lips_aurilium/ ลองฟังเสียงกับลำโพง XF5 เบสมาแน่นดีครับฟังชั่นต่างๆปรับได้กำลังดีไม่มากและน้อยเกินไป เจอปัญหากับ 2zs ที่มันไวมากปรับเกิน-ขาดไปยาก เสียงกลาง-แหลมจี๊ดจาดไม่แสบหู กำลังดี ทุกอย่างจะอยู่ช่วงกลางๆเสียงนุ่มๆ ฟังสบายครับเหมาะเอาไว้ฟังเพลง ก็คงมีเท่านี้อ่านของฝรั่งแล้วกันนะครับ ของแปลกใหม่ที่ไม่ค่อยเจอในเว็ปบ้านเรา

Last edited by mballx; 17 Mar 2009, 10:18:39.

สวยจังครับ

Comment

โหถูกกว่าX-Fi Surround อีก อยากได้มั่งอะ
      ถ้าเปรียบกับX-Fi surround จะเป็นยังไงนี่

Comment

เครื่องสวย มันร้อนไหมครับ

Comment

Originally posted by watitta View Post
          โหถูกกว่าX-Fi Surround อีก อยากได้มั่งอะ
          ถ้าเปรียบกับX-Fi surround จะเป็นยังไงนี่
          ถูกกว่าครึ่ง ลองเทียบกับ x-fi 5.1 เสียง 805 จะธรรมชาติกว่าครับ กลาง-แหลมจะเหนือกว่านิดๆ แต่ลูกเล่นของ sound aget 2 พวก Q sound ทั้งหลายกิน x-fi ครับ ตัว 805 ยก ปรี แอมป์ ขึ้นหน่อยเสียงใสดีครับ ในระดับหูตะกั่วอย่างผม...
          Originally posted by mookDANG2008 View Post
          เครื่องสวย มันร้อนไหมครับ
          ผมมองในรูปว่ามันสวยด้วยเลยสอยมา ตัวจริงก็สวยนะครับ งานเนียบแน่นหนา ผมเคยใช้ NX ที่ต้องใช้อแดปเตอร์พวกนี้จะร้อนครับ ส่วนพวกที่ไม่ใช้อแดปเตอร์(ไฟยูเอสบี 5 โวลต์ แอมป์ต่ำ) ไม่มีอาการร้อนและอุ่นเลยครับ ปกติทุกอย่าง เปิดดังก็ไม่ร้อน....แต่ผมร้อนแทน

Comment

จัดให้ซักเดียวด้วยดิ ครับ

Comment

ได้มาจากไหนครับเนี้ย

เคยอยากได้เหมือนกัน

อย่าบอกว่า e-bay *-*

Comment

ไปอาวมาจากไหน บอกมานะั

Comment

เคยจะได้จากยาฮูญี่ปุ่น ตัวนี้ได้จากอีเบย์ครับ
                  6 ชม.ผ่านไป เบสมันอิ่มดีครับ ฟังเพลงเหมาะมากๆ ธรรมชาติจริงๆ

Comment

6 ชม.ที่ผ่านมาผมไม่ได้เข้าไปปรับซอฟแวร์เลย ฟังเพรียวๆปรับที่ xf5 อย่างเดียว ลองเข้าปรับ QSizzle-QRumble-Normalize-3DEfect-EQ ไม่ได้ปรับ Reverb ฟัง Stevie Wonder (foorbar2000) rip 320Kbps โอ้โห้...ของถูกและดียังมีอยู่ในโลกครับ รายละเอียดยุบยิบจริงๆ เบสอิ่มขึ้นมาอีกเป็นกอง จนต้องรีเซ็ท xf5 ให้กลับมาค่าดีฟอนต์ตอนเปิดเครื่อง

Comment

ราคารวมส่งทั้งหมดเท่าไหร่ ครับ

Comment

http://www.thetechzone.com/?m=show&id=64&page=1 เค้าว่าดีอะ

Comment

สังสัยจังไอ้pinบนปริ้นนั่นมีไว้ทำอะไรอะ
                          อยากให้มีคนใจบุญสั่งมาขายจังเลย

Comment

2 วันผ่านไป เทียบกับ x-fi ดีครับดีเกินคาดกับราคาค่าตัว พวกเอฟเฟคต่างๆทำได้ดี เบสมากกว่า x-fi เห็นๆ คุ้มค่าครับ
                            Last edited by mballx; 5 Dec 2008, 13:54:27.

Comment

อยากได้มากๆครับ สวยดี ว่าแต่เสียงใสเป็นธรรมชาติเลยนะครับ ผมอยากได้พวกที่ดึงเสียงกลางกับสูงและรายละเอียดเพลงเยอะๆอ่ะ ตอนนี้ใช้blaster play อยู่ ทำได้ดีนะ แต่ยังไม่ค่อยสะใจเท่าไหร่ อาจจะเป็นเพราะลำโพงผมกากๆด้วย จามีใครเอามาขายบ้างครับ อยากได้จัง

Comment

Working...
                              X