Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิวพ์ Philips Aurilium PSC-805 USB Sound Card

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tresap View Post
    อยากได้มากๆครับ สวยดี ว่าแต่เสียงใสเป็นธรรมชาติเลยนะครับ ผมอยากได้พวกที่ดึงเสียงกลางกับสูงและรายละเอียดเพลงเยอะๆอ่ะ ตอนนี้ใช้blaster play อยู่ ทำได้ดีนะ แต่ยังไม่ค่อยสะใจเท่าไหร่ อาจจะเป็นเพราะลำโพงผมกากๆด้วย จามีใครเอามาขายบ้างครับ อยากได้จัง
    ฟิลลิป ไม่จี๊ดจ๊าดเท่า 2zs นะครับ ฟังเป็นธรรมชาติ กลางๆแต่ก็ปรับได้มากพอ เบสแน่นกว่าพวก CT กว่าจะได้มาเฝ้าทั้งวันทุกวันเกือบเดือน

Comment

ชอบตรงที่มัน ปรับเสียงจากตัวนี้ได้เลยนี่สิ เพราะตอนนี้ลำโพงอยู่ไกลมาก

Comment

Originally posted by zetec View Post
        ชอบตรงที่มัน ปรับเสียงจากตัวนี้ได้เลยนี่สิ เพราะตอนนี้ลำโพงอยู่ไกลมาก
        ส่วนมากพวกซาวด์ยูเอสบีจะมีปุ่มวอลุมมาให้ ปรับในซอฟแวร์มันไม่สะดวกคลิกเมาส์มันชอบขาดๆเกินๆ อีกวิธีลองหาคีย์บอร์ดมัลติมีเดียที่มีปุ่มวอลุมปรับได้มาใช้ครับ สะดวกกว่าใช้เมาส์

Comment

พี่บอลเอามายืมบ้างจิ อิอิ

Comment

สวยจัง ในไทยจะหาซื้อได้ที่ไหนมั่ง มีใครรับฝากสั่งไหมครับ

Comment

Originally posted by ~ว่าแล้วเชียวว่า..~ View Post
              พี่บอลเอามายืมบ้างจิ อิอิ
              ให้เช่า..อิอิ
              Originally posted by pannpz51 View Post
              สวยจัง ในไทยจะหาซื้อได้ที่ไหนมั่ง มีใครรับฝากสั่งไหมครับ
              เคยเจอที่อเมซอนหรือไม่ใช้บริการพี่ท่านนี้ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=302346 ว่าแต่จะมีขายอยู่ป่าวตามร้านใหญ่ยังไม่เคยเจอ

Comment

น่าสนใจ กำลังมองหาซาวน์ให้notebook อยู่พอดี *0*

Comment

ใครสนใจบ้างผมซื้อให้งบไม่เกิน 2000.-รวมส่งทุกอย่าง มีตัวการ์ด-สายยูเอสบี-ไดว์เวอร์ ขาดแต่กล่องอย่างเดียว จ่ายเงินตามจริงที่ซื้อได้
                  Last edited by mballx; 22 Oct 2008, 10:27:16.

Comment

ซื้อให้เลยเหรอครับ เกรงใจจัง
                    ในebayมีอยู่2ตัว แอบไปดูมา

Comment

ดันไม่ใช้ Chip PHILIPS เฮ้อ

Comment

Originally posted by mballx View Post
                        ส่วนมากพวกซาวด์ยูเอสบีจะมีปุ่มวอลุมมาให้ ปรับในซอฟแวร์มันไม่สะดวกคลิกเมาส์มันชอบขาดๆเกินๆ อีกวิธีลองหาคีย์บอร์ดมัลติมีเดียที่มีปุ่มวอลุมปรับได้มาใช้ครับ สะดวกกว่าใช้เมาส์
                        คีย์บอร์ดหามาแล้วครับ แต่มันปรับได้ีละ 10เปอร์เซ็นต์ หยาบไปหน่อย แถมที่ซื้อมาดันไม่มีปุ่มปิดเสียงอีก(พลาดซะได้)

Comment

Originally posted by zetec View Post
                          คีย์บอร์ดหามาแล้วครับ แต่มันปรับได้ีละ 10เปอร์เซ็นต์ หยาบไปหน่อย แถมที่ซื้อมาดันไม่มีปุ่มปิดเสียงอีก(พลาดซะได้)
                          ผมใช้คีย์.ซัมซุง pkb-7000x ปรับได้ละเอียดเหมือนบิดปุ่มวอลุ่มเลยครับ มีปุ่มปิดด้วย ท่านไปใช้ของอะไรครับ

Comment

น้องบอลเสียงดีมั้ยอ่ะครับ ตอนนี้พี่ใช้ super pro อัปเกรด อยู่ถ้ามันดีกว่าหรือสูสี น่าสนใจมากๆ

Comment

Originally posted by csanti2000 View Post
                              น้องบอลเสียงดีมั้ยอ่ะครับ ตอนนี้พี่ใช้ super pro อัปเกรด อยู่ถ้ามันดีกว่าหรือสูสี น่าสนใจมากๆ
                              เสียงมันก็ดีในระดับของมันอะครับ ผมชอบการปรับเสียงรอบตัวมันทำได้ไม่เวอร์ พี่ใช้ super pro ดีอยู่แล้วครับ สนใจการ์ดสตูดิโอไปฟังไหมครับ เสียงใสๆจากฮาร์ดแวร์ VIA envy24
                              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=317369

Comment

Samsung PKB 8000-B แบบว่าตั้งโจทย์เอาไว้ว่า

คีย์ต้องบางและกลไกปุ่มเหมือนกับโน้ตบุค มีปุ่มมัลติมีเดีย ตัวแคบ(medium size)แต่พอซื้อได้ตัวใหญ่มาเพราะหาได้แค่นี้

พอดีหาอยู่แถวๆบางกะปิมาหลายวันเริ่มขี้เกียจหา แล้วเจอตัวนี้เข้า ก็เลยเอามาอุตส่าห์มองว่ามีตัวปรับเพิ่ม-ลดเสียงได้ แต่กลับไม่มีปิดเสียง

Comment

Working...
                                X