Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม AMD เล่นเกมส์เก่งกว่า intel หุหุ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม AMD เล่นเกมส์เก่งกว่า intel หุหุ

ตามหัวกระทู้เลยคับ ทำไม ทำไม AMD เล่นเกมส์เก่งกว่า intel เพราะเหตุใดๆ ใครรู้มาแลกเปลี่ยนกันหน่อยคับ...

ไม่ใช่คับผมใม่ได้ล่อเป้านะคับ ผมมาถามเพราะว่า เหนคนบอกกันว่า amd จะเล่นเกมได้ดีกว่า intel คับ จึงอยากรุว่ามันจิงหรือป่าวคับ และ ทำไมมันถึงเป็นแบบนั้น
    และ เครื่องพี่ผมใช้ Intel Core 2 Duo E7200 ส่วนผมใช้ athon 6000+ กาดร์จอก็พอๆกันน่ะคับ ไม่ต่างกันมาก แต่ผมว่า เครื่องผม มันโหลดเร็วกว่าอ่ะคับ
    ซึ้งคนส่วนใหญ่ก็บอกว่า E7200 ก้อพอๆกับ 6000+ อ่ะคับ ถ้อเลยตั้งกระทู้ถามค้าฟฟ ถ้าผิดยังไงขอโทษด้วยนะคับ

และผมเพิ่งได้มาเล่นคอมเลยไม่ได้มาดูกระทู้เลย ต้องขอโทษด้วยนะคับ
    Last edited by getready2day; 10 Oct 2008, 12:21:32.

Edit-5 นะครับขี้เกียจสร้างเรปใหม่
    Originally posted by เด็กนอกสังกัด View Post
    ผมว่า มันแรงตามค่ายที่เราใช้นะครับ

ถ้าเราใช้ AMD เราก็จะบอกว่า AMD แรงกว่าในราคาที่เท่ากัน และอื่นๆ

ถ้าเราใช้ INTEL เราก็จะบอกว่า อยากหรู อยากเทพ ต้อง INTEL เท่านั้น เพราะยังงั้น เพราะยังงี้
    ..............................................................................

สรุป เลยนะครับ หากเราใช้ ของค่ายไหน และเราก็ชอบด้วย ค่ายนั้น จะแรงครับ ฟันธง

ไม่ว่าจะแรงเพราะอะไรก็แล้ว แต่ หรือคนอื่นจะว่ายังไงก็ช่าง แต่เราก็ว่ามันแรงตามแบบของเราครับ
    ผมขอ +1 ให้เรปนี้ครับ

ปล.กระทู้ล่อเป้า
    Last edited by BaKerStreet; 7 Oct 2008, 18:22:49.

Comment

.

Comment

เต็มเป้าเลย เอิ้กๆ

อย่าง จัง

Comment

AMD ถูกกว่า เอาส่วนต่างของราคาจาก อินเทลไป อัด การ์ดจอ กะแรมก็แรงกว่าแล้ว
          คอเกมส์
          แต่ไม่ใช่คอ Super PI

Comment

ผมว่า มันแรงตามค่ายที่เราใช้นะครับ

ถ้าเราใช้ AMD เราก็จะบอกว่า AMD แรงกว่าในราคาที่เท่ากัน และอื่นๆ

ถ้าเราใช้ INTEL เราก็จะบอกว่า อยากหรู อยากเทพ ต้อง INTEL เท่านั้น เพราะยังงั้น เพราะยังงี้
            ..............................................................................

สรุป เลยนะครับ หากเราใช้ ของค่ายไหน และเราก็ชอบด้วย ค่ายนั้น จะแรงครับ ฟันธง

ไม่ว่าจะแรงเพราะอะไรก็แล้ว แต่ หรือคนอื่นจะว่ายังไงก็ช่าง แต่เราก็ว่ามันแรงตามแบบของเราครับ

Comment

เดียวคอยดูแล้วกัน ให้มันต้องได้เรื่องแน่ๆ เห้อ

Comment

เราซื้อมาเล่นเกม ไม่ใช่ซื้อมา Super Pi ใช่มั้ยพี่น้อง

Comment

ล่อเป้านะเนี่ย

Comment

^^

Comment

เอาอีกแล้วเหรอ

Comment

Originally posted by DDP View Post
                        เราซื้อมาเล่นเกม ไม่ใช่ซื้อมา Super Pi ใช่มั้ยพี่น้อง
                        แม่นแล้วพี่น้องสนับสนุนอีก1เสียง แต่ยังไงมันก็ลากมันเหมือนกัน

Comment

0_o

Comment

กระทู้แนวนี้อีกแล้ว

Comment

จุ๊บ ๆ ๆ ๆ

รักน่ะ แต่ไม่แสดงออก

Comment

Working...
                              X