Announcement

Collapse
No announcement yet.

จำเป็นมั้ย RAM2GB สำหรับ CRYSIS WARHEAD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จำเป็นมั้ย RAM2GB สำหรับ CRYSIS WARHEAD

คือใช้ Windows XP SP3 แล้วต้องการเล่น Crysis Warhead แบบว่ากระตุกมากเลยครับ

E7200
    Ram 1 GB
    8800 GT 512 mb

เล่นแบบ Gamer ตุกมากๆ- - มันจำเป็นมั้ยครับที่ต้องเพิ่มเป็น 2 GB

ผม แค่หนึ่ง ก้ไม่กระตุกนะ นอกจากโดนโจมตีเยอะๆแต่ก้ไม่ถึงกับน่าเกียจ

Comment

2 GB แทบอ๊วก

เฉพาะตัวเกมส์กินแรม 1.3 GB (ยังไม่รวม OS กินแรมด้วยที่ 5-600 MB ต่างหาก แต่ถ้าเป็น Vista OS กินแรมเป็น GB ละ + ไป)

Last edited by TWK.; 7 Oct 2008, 18:56:01.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        2 GB แทบอ๊วก
        การ์ดจอเดียวกันเลยครับแต่คนละยี่ห้อผม

Asus 8800 GT 512 mb

ของคุณกระตุกมั้งมั้ยครับ ของผมเล่นแบบ Gamer ก็กระตุกจะตายละครับตุกถึงตุกมาก

ไดรเวอร์เวอชั่น 178 นะคับ

Comment

Originally posted by Lemonaze View Post
          การ์ดจอเดียวกันเลยครับแต่คนละยี่ห้อผม

Asus 8800 GT 512 mb

ของคุณกระตุกมั้งมั้ยครับ ของผมเล่นแบบ Gamer ก็กระตุกจะตายละครับตุกถึงตุกมาก

ไดรเวอร์เวอชั่น 178 นะคับ
          30 - 40 fps ( DX9 )
          all GAMER 1024 x 768 ( 17" CRT )

E7200 @ 3.6 GHz ( 400 x 9 )
          RAM 1GB x 3 = 3 GB
          GF 8800GT

Comment

แรมแถวละ 5 6 ร้อยเอง เพิ่มไปเถอะครับ เป็น 3 ไปก็ได้ มีการดจอแรงๆแบบนี้ เผื่อได้ไปลอง directx 10 บน vista 2 gb จะไม่เอาเอาครับ

Comment

เกมส์นี้ผมเล่นไม่เกินครึ่งชั่วโมง เวียนหัว ตาลาย คล้ายจะเป็นลม

Comment

เท่ากันแหละครับของผมลองเช็คด่าน frost ตะกี้ ได้ออกมา 37.84 น่ะครับสงสัยพรุ่งนี้ต้องออกเดินทางไปหาแรมสักแถวไม่งั้นตุกมากๆ

Comment

เกมนี้ต้อง 4GB

Comment

จำเป็นครับ ! 2gb เนี้ยเรียกได้ว่าเกือบหมดล่ะ ของผมวิ่ง 1.6 - 1.8 gb น่ะ system ผมก่อนเข้าเกมส์ 2xx-300k

ถ้าส่วนที่เกิน ไปหากไปใช้ hd มาทำเป็น ram ม่ะไหร่ กระตุก+อืด แน่นอนครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ พรุ่งนี้ได้เวลาไปหาแรมอีกสักแถว- . -

Comment

ผมเพิ่งซื่อ แรมมา เหอๆ บัส 800 2gb ราคา 1090 บาท คิงตั้น

Comment

อัดไปเลย 4 กิ้ก แรมเดี๋ยวนี้ไม่แพงเท่าไรเน้นความจุเยอะๆ ดีกว่าความเร็ว

Comment

667 ต่างกับ 800 เยอะมั้ยครับ

Comment

ไม่มาก

Comment

Working...
                              X