Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอามาให้ดู EACAN A500 & A500L เทียบกันดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอามาให้ดู EACAN A500 & A500L เทียบกันดู

พอดีผมสั่งมาขายเลยลองเอามาเทียบกันดู ตอนแรกนึกว่ามันมาบอดี้เดียวกันแล้วต่างกันที่วัตต์ ที่ไหนได้ขนาดต่างกัน+รายละเอียดอื่นๆด้วยอ่ะ เลยเอาภาพมาให้ดูเผื่อคนที่ไม่เคยเห็น 2 ตัวนี้เวลาวางข้างกัน เพื่อช่วยเป็นแนวทางในการเลือกซื้อครับ ตอนแรกจะเอา A600II มาเทียบด้วยแต่พอดีลูกค้ามาหิ้วไปก่อนเลยอด อิอิ

ดูกันไปเลยจะๆว่ามันต่างกันแค่ไหน ก็น่ารักไปอีกแบบ อุอุ โลโก้แซ็ทของตัวน้องไปอยู่ด้านบนซะงั้นแต่ก็ดูดีไปอีกแบบ

ด้านหลังของทั้งคู่ไม่ต่างกันกันเท่าไรจะมีแค่ขนาดที่ไม่เท่ากันครับ

ดูกันชัดๆตัวน้องมันถอดสายไม่ได้เลยดูกิ๊กก้อกไปเลยแฮะ

โวลุ่มคอนโทรลของตัวน้องดูไม่ค่อยเข้าท่าเท่าไรใช้ตัวเดียวกันก็น่าจะดูดีกว่านี้

โวลุ่มคอนโทรลด้านข้างใช้ตัวเดียวกันครับ เสริมอีกนิดว่า A600II ก็ใช้อันนี้เหมือนกัน เหอะๆ

เอาวางซ้อนกันให้ดูจะได้เห็นด้านข้างว่าตัวน้องมันไม่มีขับออกด้านข้างเหมือนตัวพี่ ดูจืดๆไปเลย

หลังจากลองฟังแล้วก็สรุปได้ว่า แนวเสียงคล้ายกันครับต่างที่ตัวพี่ขับเสียงเบสได้ดีกว่าแล้วก็เพราะกว่าตัวน้องออกแข็งๆไปหน่อยแล้วก็ตัวพี่เปิดได้ดังกว่า อิอิ คงเป็นด้วยขนาดตู้ซับและกำลังวัตต์นะครับแต่โดยรวมถือว่าดีครับสำหรับลำโพงราคาแค่นี้(พันต้นๆ) เหมาะจะเอามาฟังเพลงอคูสติกเปิดเสียงไม่ดังมากก็กำลังดีครับ แต่อันนี้ก็พูดไม่ได้ครับแต่ละคนชอบแนวเสียงต่างกันถ้าใครจะซื้อแนะนำให้ไปลองฟังที่ร้านก่อนครับ ถ้าร้านเค้ามีทั้ง 2 ตัวก็ลองมันทั้ง 2 ตัวเลยจะได้ฟันธงได้ว่าจะเอาตัวไหน ขอจบแต่เพียงเท่านี้ครับ ขอบคุณที่เสียเวลาอ่าน

ปล.ลองเอา A600II มาเปิดเทียบกับ A500L แนวเสียงไปคนละทางครับ A600II เสียงเบสโหดมั่กๆเรียกว่าแทบจะกลบเสียงอื่นๆหมดเลย ออกจะมากไปซะด้วยซ้ำเพราะตู้ซับใหญ่มาก ถ้าใครชอบเสียงทุ้มๆเบสเยอะๆ A600II เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจครับ

รีวีวได้ดีครับ ผมสนใจอยู่พอดี A500L กะ 600ll

ท่านขายป่าวครับ

Comment

Originally posted by minnyping View Post
      รีวีวได้ดีครับ ผมสนใจอยู่พอดี A500L กะ 600ll

ท่านขายป่าวครับ
      แหม...ขายไม่ได้ครับผมชอบเสียงตัวนี้มากๆ แถมตอนนี้ของหาไม่ค่อยได้แล้วอ่ะคนใช้เยอะครับ ที่แอดไวซ์ของไม่มีในรายการแล้วซะงั้น ว่าจะสั่งมาขายซะหน่อยเลยได้เป็นตัวเล็กแทนอ่ะครับ แต่ A600II ก็เสียงดีนะครับขนาดเมื่อเย็นลองแกะของใหม่เปิดฟังเสียงยังโอเลยถ้าได้เบิร์นซักอาทิตย์ คงจะดีกว่านี้ครับ อุอุ

Comment

เศร้าครับผมตอนนี้หา A500L ไม่ได้แล้ว

Comment

Originally posted by minnyping View Post
          เศร้าครับผมตอนนี้หา A500L ไม่ได้แล้ว
          เศร้าด้วยครับ อยากได้อีกตัวเหมือนกัน

Comment

ง่ะ มันหาซื้อไม่ได้หรอครับ หายากขนาดนั้นเลยหรอครับ งง

Comment

A600 II ฟอจูนมีขายคับ....ร้าน HWH

Comment

ราคาประมานเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by Spy-Th View Post
                  A600 II ฟอจูนมีขายคับ....ร้าน HWH
                  ที่หาไม่ได้คือ A500L ครับ A600II มีขายหลายที่ครับ

Originally posted by poypoy View Post
                  ราคาประมานเท่าไหร่ครับ
                  A500L ราคา 1500 +- ไม่เกิน 200 ครับ ส่วน A600II ราคา 2000 +- ไม่เกิน 200 เช่นกัน

ปล.ถ้ามีเพื่อนเป็นดีลเลอร์ที่แอดไวซ์จะซื้อ A600II ได้ในราคาแค่ 1700.- เท่านั้นครับ

Comment

สงสัยต้องหามาแกะดูข้างในซะหน่อยแล้ว

Comment

Originally posted by OBsessioN View Post
                      สงสัยต้องหามาแกะดูข้างในซะหน่อยแล้ว
                      เงินเหลือใช้นะท่านซื้อเผื่อผมซักตัว อิอิ

Comment

กระดูกคนละเบอร์เลย หุหุ

Comment

ผมใช้ A500L อยู่ครับ เบสติ๊บได้ใจเลย

Comment

เหมือน sonic gearเลยอ่ะ

Comment

ตัวไหนตัวน้องหรือครับ 500 เฉยๆ ไม่มี L ใช่ไหม

เห็นมันถอดสายไม่ได้รู้สึกแย่เลย (เห็นแล้ว...นี่มันสายที่แถมให้หรือเนี่ย)

Comment

Working...
                              X