overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: แนะนำหูฟังเบสแรงๆ งบไม่เกิน 2,000.- หน่อยครับ

thaiwebon's Avatar

Default แนะนำหูฟังเบสแรงๆ งบไม่เกิน 2,000.- หน่อยครับ

อยากได้หูฟังเอาไปใช้กับมือถือ E6 น่ะครับ บังเอิญหัวต่อมัน 3.5 พอดี
    แต่ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย ก็เลยอยากรบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

*อยากได้เบสแรงๆ หนักๆ รายละเอียดเสียงครบๆหน่อยน่ะครับ
    งบมีแค่ 2000 น่ะครับ (ไม่ถึงได้ยิ่งดีครับ )

จิงๆก็สนใจตัวนี้อยู่น่ะครับ เห็นบอกเบสดี แล้วราคาไม่แพงมากด้วยน่ะครับ
    KOSS KEB24
    http://www.munkonggadget.com/product...88_th_1172334#

ปล.ขอบคุณที่แนะนำนะครับ

OverclockZone Member leahlover's Avatar

ไม่ก็ raptor อยู่ในงบพอดีแต่แหลมแสบทรวงไปหน่อย

ไม่ก็ akg 324 หาตามเว็บ ราคาไม่เกินสองพันแน่ๆ เอาแอมป์ลูกเจี๊ยบมาใส่เพิ่ม น่าจะตามที่ต้องการ

ทั้งสองตัว inear หมดเลยครับ

ไอ้ตัวที่ว่ามาอย่าไปเอาเลยครับ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

คนรู้จักผมคนนึง บ้าเบสพอควร (ขออนุญาติอ้างถึงนะครับ อิๆๆ)
    ชอบเบสประมาณว่าเปิดตู้ซับฟังเพลงอย่างเดียว (อันนี้โม้ 555+)

พี่เค้าใช้ KOSS Portapro แล้วเบสที่ได้ก็ยังไม่พอใจ
    แตไปจบที่ AKG K518-DJ ถึงจะพอใจครับ

แต่สำหรับผม เบสแค่ประมาณ akg412p ผมก็ว่ากำลังดีแล้วครับ

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

^
    ^
    KOSS Portapro และ 518 เบสเยอะ รุนแรง หาได้ง่ายในบ้านเรา ถ้างบสู้ไหว ก็ AKG K181-DJ กับ Denon hp-1000 สะใจมาก แต่ราคามันก็เลยไปไกล

อ่า ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ

อยากได้หูฟังใส่หูน่ะครับ(ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร แหะๆ)
    จะเอาไว้พกไปไหนมาไหนน่ะครับ ส่วนตัวชอบแบบนั้นมากกว่า

แล้วตัว raptor ที่ท่าน leahlover บอกมาหน้าตาเป็นแบบไหนหรอครับ แล้วราคาเท่าไหร่ หาซื้อได้ที่ไหนอ่าครับ

OverclockZone Member leahlover's Avatar

http://www.munkonggadget.com/article...=14273&lang=th

อ่านรีวิวเอาเลยครับ แต่ เท่าที่ผมฟังมาแบบยังไม่เบิร์น โอเคเลย ราคานี้ ถ้า มันแหลมไม่เยอะไป
    ถ้าฟังไม่ดังมาก น่าจะโอเคครับ เิปด ดังหน่อยแหลมมันบาดไปนิด แต่ไม่แน่ ถ้าฟังกะมือถือ ถ้าปรับเสียงแหลมลดลงได้น่าจะโอเค

อีกอย่างครับ คือ หูฟัง in ear ไม่ชอบก็เกลียดไปเลยครับ แรกๆลำบากหูนิูดนึงมันจะแปลกๆ ใส่ไปนานๆจะชอบเองครับ ไม่ก็ขยาดไปเลย

ใส่แล้วเหมือนดำน้ำ ใส่ไม่ดีเบสไม่มา ใส่ให้พอดี ยัดลึกๆ จนรู้สึกหูอื้อ ถึงเปิดเพลงครับ ไม่งั้น เบสบางทุกตัว เพราะใส่ไม่เป็น 555

อีกอย่างคือ in ear มันตั้งคล้องหู(อ้อมสายหลังกกหถึงมาใส่ในหูู)นะครับ เบสจะมาเยอะกว่าไม่คล้อง

ผมชอบมาก in ear ตัวเล็ก ตัดเสียงรอบข้าง ฟังแล้วเหมือน หลุดไปอีกโลกนึง แต่ใส่เดินถนนระวังรถชน เพราะไม่ได้ยินเสียงรอบข้าง

อ่า.. ขอบคุณมากครับ สวยดีจัง เด๋วขอถามราคาเจ้าของร้านก่อนนะครับ

คือ สงสัยอีกตัวภายในร้านน่ะครับ
    ::Raptor Pro
    http://www.munkonggadget.com/product...760_th_1550962
    ไม่ทราบว่ามันแตกต่างกับแบบธรรมดายังไงน่ะครับ

เอาตัวโปรไปละครับ ไปลองฟังก่อนก็ดีนะครับ เผื่อชอบ ไม่ชอบ จะได้เลืือกเสียงที่ถูกใจจริงๆ

OverclockZone Member

inear cx500 ครับ
    earbud PK3
    Clip on KSC35
    3 ตัวนี้ เบสมาแน่ ราคาอยู่ใน งบครับ

OverclockZone Member Xion's Avatar

ใช้กับมือถือมันจะดีหรอครับ-*-

OverclockZone Member csanti2000's Avatar

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    คนรู้จักผมคนนึง บ้าเบสพอควร (ขออนุญาติอ้างถึงนะครับ อิๆๆ)
    ชอบเบสประมาณว่าเปิดตู้ซับฟังเพลงอย่างเดียว (อันนี้โม้ 555+)

พี่เค้าใช้ KOSS Portapro แล้วเบสที่ได้ก็ยังไม่พอใจ
    แตไปจบที่ AKG K518-DJ ถึงจะพอใจครับ

แต่สำหรับผม เบสแค่ประมาณ akg412p ผมก็ว่ากำลังดีแล้วครับ
    ท่านประธานครับ ผมขอค้านนะครับ เพราะ คุณnitroboy พาดพิงผมครับ

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

Quote Originally Posted by Xion View Post
    ใช้กับมือถือมันจะดีหรอครับ-*-
    เคยลอง E6 ที่ลงโปรแกรม eXMMS แล้วหรือยังครับ 10แบนด์อีคิวของโปรแกรมมัน

ผมว่า ก็ไม่เลวเลยทีเดียวนะ เพราะใช้ มันอยู่เหมือนกัน

Bookmarks

Bookmarks