Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอรบกวนเรื่อง Audigy vollue 7.1 ค่ะ CMSS กับ m5300

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรบกวนเรื่อง Audigy vollue 7.1 ค่ะ CMSS กับ m5300

คือว่าแอนใช้ Audigy vollue 7.1 ค่ะ CMSS มันคืออะไรคะ แอนความรู้น้อยค่ะปรับไม่เป็น แต่แอนเปิืดเบสนิดเดวเอง เบสแรงมากค่ะ จนน่ารำคาญ กระทุ้งจนฝ้าเพดานสะเทือน บาดหูมากเลยค่้ะ
    ลำโพงยี่ห้ออื่นเป็นไหมคะ

เหมือนกันครับ มันบาดหู แต่ผมว่ามันปวดใจมากกว่า

Comment

CMSS เป็นเทคโนโลยี ของ ซาวน์กาดครับ

จะสร้างเสียงจำลองพวก 3 มิติ ให้เหมือนของจริง

รวมไปถึงหูฟัง ด้วยครับ

ส่วนลำโพง Creative เป็นที่รู้กันดีว่าเสียงมันหนักและแข็ง เหมาะเอาไปใช้งานเล่นเกมส์ ฟังเพลงแนวแรงๆ มากกว่าครับ

ผมใช้ inspire 6600 ตอนออกมาใหม่ครั้งแรก ใช้ไป เดือนเดียว ขายทิ้งเลยครับ หนักหูมากครับ ฟังนานๆ แล้วมันปวดหัว คนเครียดๆ มาฟังเพลงกะหายเครียดนี้ เครียดกว่าเดิม

ผมหนีไปใช้ Boston Acoustic BA790 เสียงใสปิ๊ง ...

Comment

Working...
      X