overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: The Punisher เกมที่รอดพ้นจากการโดนแบน...

OverclockZone Member JUNOz's Avatar

Default The Punisher เกมที่รอดพ้นจากการโดนแบน...

ใครสงสัยเชิญ

http://www.youtube.com/watch?v=4RBI9...eature=related
    Last edited by JUNOz; 8 Oct 2008 at 03:36:58.

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

เพราะว่า ทำร้ายแค่ตัวร้ายไง เลยไม่โดนแบน ลองมีเด็ก ผู้หญิง สิ กร๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาก
    คุณ เจ้าแม่ GTA ไบข้อสงสัยที ว่าทำไมไม่โดนแบน

OverclockZone Member JUNOz's Avatar

Quote Originally Posted by Chodose View Post
    เพราะว่า ทำร้ายแค่ตัวร้ายไง เลยไม่โดนแบน ลองมีเด็ก ผู้หญิง สิ กร๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาก
    คุณ เจ้าแม่ GTA ไบข้อสงสัยที ว่าทำไมไม่โดนแบน
    ผมว่า Punisher ไม่มี รถแท็กชี่ให้จี้มากกว่า เลยรอดไป
    Last edited by JUNOz; 8 Oct 2008 at 02:54:05.

OverclockZone Member duysuzaa's Avatar
    พันทิพย์ เฉพาะวันอาทิตย์ตามใจตู

โหดอิปอาย

OverclockZone Member Soccer1397's Avatar

ไม่รู้รอดได้ไงแต่ภาคแรกหนุกใช้ได้เลยเถื่อนดี

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

แล้ว Postal โดนแบนด้วยไหมครับ ผมว่าสนุกดี

Quote Originally Posted by Chodose View Post
    แล้ว Postal โดนแบนด้วยไหมครับ ผมว่าสนุกดี
    Postal 1,2 ต่างประเทศเค้าแบนกันครับหลายประเทศด้วย แต่พี่ไทยไม่แบน

ผมว่าเกมนี้ออกแนวโรคจิต (หมายถึงคนเล่น) แต่ละอย่างคิดได้ไง แต่ผมก็เล่น

ยิ่งลง MOD นะ มันมาก
    Last edited by JUNOz; 8 Oct 2008 at 04:32:55.

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

นี่แหละประเทศไทย

Quote Originally Posted by mypc View Post
    ดิฉันว่าคนในICTไม่ได้โง่หรอกนะคะเค้าแค่ไม่อยากมายุ่งกับสังคมเกมซึ่งทุกคนก้อรู้ดีว่ามันเป็นสังคมเฉพาะกลุ่มดิฉันไม่อยากพูดอะไรมากนักเพราะ
    จะไปกระทบกับคนหลายกลุ่มแต่ ถ้าตอนเช้ากระทู้นี้ไม่ถูกลบไป ดิฉันจะแจ้งICTเองค่ะถึงดิชั้นไม่แจ้งพอมีคนเข้ามาเยอะๆ กระทู้ไม่ยอมหล่นไปหน้าสอง
    เดี่ยวก้อมีพวกหูตาสัปปะรดไปแจ้งเองละคะ ยิ่งถ้าเกิดเป็นข่าวขึ้นมาก้อเหมือนไปล้นก้นให้พวกเขา..ออกมาทำงาน ...อำนาจพวกเขาล้นมือ
    และถ้าพวกเขาใช้มันเพราะไปจิ้มพวกเขา พวกคุณจะเดือดร้อนกันเอง เพราะต้องขุดรูออก ซึ้งก้อรู้กันอยู่ว่ารู...มัน..แคบ ............
    รบกวนไปเช็คบิลตาม IPเจ้าของกระทู้เองนะคะ สำหรับแฟนเกมนี้ถ้ามีเพื่อน..อยู่ ISPยิ่งง่ายต่อการหาตัว .หรือไม่ก้อง่ายๆ รอเจ้าของกระทู้เขาขายของอะไร ซักอย่าง ค่อยล่อเรียกออกไป
    ปรับความเข้าใจ .......
    เผอิญดิฉั้นพึ่งกลับบ้านค่ะ ไม่อยากต่อล้อต่อเถียงอะไร มาก
    เรื่องGTA ก้อเช่นกันนะคะ อยากลืม เอามาโพสที่นี่ เดียวก้อมี สัปปะรดแถวนี้ไปเรียก ICTมาเองละค่ะ
    ทั้งลิงค์ทั้งบิท ดีไม่ดี อาจจะ เรียกให้สื่อมาดู มาช่วยกระพือข่าว เวบรวม แหล่งซ่องซุมก้อได้นะคะ แค่เปิดหน้าเวบขึ้นจอ TVก้อเห็นแล้ว
    บล๊อคบิทไปเลยมันง่ายนะคะลองคิดดูถ้าสื่อกระพือออกไปเป็นข่าวใหญ่ ไปบีบให้ICTไปจิกISPให้บล๊อคบิทขึ้นมา มันอีซี่ นะ จิง ม่ะ
    ไม่เปลืองbandwithด้วยยิ่งตอนนี้อยู่กับรัฐบาลแบบครอบครัว อะไรๆ ก่อทำได้นะคะ เพื่อ หน้าตาถ้าเกิดเขาสั้งขึ่นมาดิฉันอยากรู้
    จริงๆว่ามีหน้าไหน กล้าจะออกมา ไหม
    ดิฉันไม่อยากพูดรายละเอียดปลีกย่อยมากนัก เหนื่อยค่ะ พึ่งได้กลับบ้าน บางทีมันอยู่ที่ปลายนิ้วของใครสักคน นะคะ ที่จะยุติปัญหา
    ซะตั้งแต่ที่เริม หรือจะรอให้มันคุมไม่ได้แล้ว ค่อยหาทางแก้
    ...มาอีกแล้ว เซ็งจิต

...รีบๆ ไปหามาตุนกันไว้เน้อ จะโดนแบนแล้วเดียวมันจะกลายเป็นของหายาก
    ...พ่อค้าแม่ค้าได้โอกาสโก่งราคากันอีกแล้ว บทเรียนจาก GTA
    Last edited by JUNOz; 8 Oct 2008 at 04:14:44.

OverclockZone Member Khow's Avatar

น่าอนาถ เด็กสาว ม.ปลายมีความคิดได้แค่นั้น
    นั่งอ่าน นสพ.ข่าวสด สัมภาษณ์ นศ. 4 คนจากต่างสถาบัน ก็ต่างให้ความเห็นตรงกันว่าสาเหตุหลักมาจากครอบครัวมากกว่า

เมื่อไรยานแม่จะมารับ ... กลับไปซ่ะที่รู้มั้ย มวลมนุษยชาติ เค้าเบื่อน่ายกันแค่ไหน

ก็แค่อยากเล่นเกมสนุกๆคล้ายเครียด ก็เท่านั้นเองคิดไปได้

อยากถามนะว่า ผิดหรือที่เล่นเกม

ความหมายของคำว่า "เกม" คือ "การเล่นเพื่อความสนุก"
    Last edited by JUNOz; 8 Oct 2008 at 04:25:58.

OverclockZone Member Tenriyaki's Avatar

เจ๊มาแล้วไง...

OverclockZone Member qbert's Avatar

นั่นไง กรู....ว่าแว้ววว

OverclockZone Member

อย่าไปว่าเธอเลยครับ เธอยังเด็กนัก

OverclockZone Member jk13's Avatar

ผมว่าเค้ายังไม่มีแฟนแน่เลยอ่ะ...5555

OverclockZone Member miixer's Avatar

Quote Originally Posted by mypc View Post
    ดิฉันว่าคนในICTไม่ได้โง่หรอกนะคะเค้าแค่ไม่อยากมายุ่งกับสังคมเกมซึ่งทุกคนก้อรู้ดีว่ามันเป็นสังคมเฉพาะกลุ่มดิฉันไม่อยากพูดอะไรมากนักเพราะ
    จะไปกระทบกับคนหลายกลุ่มแต่ ถ้าตอนเช้ากระทู้นี้ไม่ถูกลบไป ดิฉันจะแจ้งICTเองค่ะถึงดิชั้นไม่แจ้งพอมีคนเข้ามาเยอะๆ กระทู้ไม่ยอมหล่นไปหน้าสอง
    เดี่ยวก้อมีพวกหูตาสัปปะรดไปแจ้งเองละคะ ยิ่งถ้าเกิดเป็นข่าวขึ้นมาก้อเหมือนไปล้นก้นให้พวกเขา..ออกมาทำงาน ...อำนาจพวกเขาล้นมือ
    และถ้าพวกเขาใช้มันเพราะไปจิ้มพวกเขา พวกคุณจะเดือดร้อนกันเอง เพราะต้องขุดรูออก ซึ้งก้อรู้กันอยู่ว่ารู...มัน..แคบ ............
    รบกวนไปเช็คบิลตาม IPเจ้าของกระทู้เองนะคะ สำหรับแฟนเกมนี้ถ้ามีเพื่อน..อยู่ ISPยิ่งง่ายต่อการหาตัว .หรือไม่ก้อง่ายๆ รอเจ้าของกระทู้เขาขายของอะไร ซักอย่าง ค่อยล่อเรียกออกไป
    ปรับความเข้าใจ .......
    เผอิญดิฉั้นพึ่งกลับบ้านค่ะ ไม่อยากต่อล้อต่อเถียงอะไร มาก
    เรื่องGTA ก้อเช่นกันนะคะ อยากลืม เอามาโพสที่นี่ เดียวก้อมี สัปปะรดแถวนี้ไปเรียก ICTมาเองละค่ะ
    ทั้งลิงค์ทั้งบิท ดีไม่ดี อาจจะ เรียกให้สื่อมาดู มาช่วยกระพือข่าว เวบรวม แหล่งซ่องซุมก้อได้นะคะ แค่เปิดหน้าเวบขึ้นจอ TVก้อเห็นแล้ว
    บล๊อคบิทไปเลยมันง่ายนะคะลองคิดดูถ้าสื่อกระพือออกไปเป็นข่าวใหญ่ ไปบีบให้ICTไปจิกISPให้บล๊อคบิทขึ้นมา มันอีซี่ นะ จิง ม่ะ
    ไม่เปลืองbandwithด้วยยิ่งตอนนี้อยู่กับรัฐบาลแบบครอบครัว อะไรๆ ก่อทำได้นะคะ เพื่อ หน้าตาถ้าเกิดเขาสั้งขึ่นมาดิฉันอยากรู้
    จริงๆว่ามีหน้าไหน กล้าจะออกมา ไหม
    ดิฉันไม่อยากพูดรายละเอียดปลีกย่อยมากนัก เหนื่อยค่ะ พึ่งได้กลับบ้าน บางทีมันอยู่ที่ปลายนิ้วของใครสักคน นะคะ ที่จะยุติปัญหา
    ซะตั้งแต่ที่เริม หรือจะรอให้มันคุมไม่ได้แล้ว ค่อยหาทางแก้
    คนเราถ้าไม่โดนจิก และเรื่องพวกนั้นมันไม่ซีเรียสเขาก้อไม่อยากทำอะไรกันหรอกค่ะ ในทุกสังคมในทุกหน้าที่
    อย่าดูถูกคนว่าโง่นะคะ อย่างมองคนตำค่ะ คนทุกคนมีสามัญสำนึกของเขาเอง แต่ถ้าไปจิกเขา เขาก้อจำเป็น
    ต้องไปตามนำ
    หุๆ

OverclockZone Member miixer's Avatar

๑ ๑ ขอโทษครับ เกินมาหนึ่ง - -*
    Last edited by miixer; 8 Oct 2008 at 11:38:05. Reason: แป่ว

OverclockZone Member onizika01's Avatar

เดี๋ยว GTA4 ออกเมื่อไร ได้ฮามากกว่านี้ครับ
    ผมคนนึงนี่แหละ จะต้องหามาเล่นให้จนได้
    อย่างงี้แหละ คิดเองไม่เป็น ไปเลียนแบบต่างประเทศว่าต้องแบนเกมโน้นเกมนี้
    แบนresident evil4 คิดได้ไง พระเอกบุกเข้าไปช่วยลูกสาวประธาณาธิบดี ยิงกันแต่ซิมบี้กับสัตว์ประหลาด
    300 the video game โคตรจะรุนแรงชิบหายเลย กราฟฟิฟสุดห่วยแตก
    แบบนี้ไม่แบนหนัง 300 ขุนศึกพันสะท้านไปด้วยล่ะครับ เลือดกระจาย หัวกระเด็น
    ศพกองเป็นภูเขา ภาพสวยสมจริง เอฟเฟกสุดๆ
    เกมส่วนใหญ่ ถูกสร้างเป็นหนังแทบทั้งทั้ง แปลกใจทำไมเกมถูกแบน แต่ไม่แบนหนัง
    อยากทราบว่าใช้Teen ข้างซ้ายหรือขวาคิดครับ

OverclockZone Member foxyou's Avatar

เคยเล่นแล้ว อ่ะ โหด มันดีอ่ะ จำได้ว่า ในเพล ทู มั้ง ไม่ก้อคอมอะ นานแระ อิอิ

OverclockZone Member

เหมือนมีก้างในนี้นะครับ

แต่จะว่าไปเกมมันก็โหดดีจริงๆเลยนะครับ ไม่กล้าเล่น

แค่ assassin's creed ก็ว่าโหดแล้วนะ อิอิ

แต่แอสซาซินมันก็สนุกดีจริงๆอะนะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks