Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกียวกับเกมส์ witcher ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกียวกับเกมส์ witcher ครับ

คือมันเติมพลังยังไงครับ ไออันที่มีอยู่พอกดใช้มันค่อยๆขึ้น(ไม่พรวดเดียวเต็มหลอดครึ่งหลอดอย่างเกมส์อืน)อะครับ เเล้วตอนนี้ผมใช้หมดเเล้ว ไปไหนตอนกลางคืน หรือทำเควสไม่ค่อยได้ครับเดียวตายเอาง่ายๆ ไม่รู้จะหายังไง มีใครเล่นเเล้วช่วยอธิบาย วิธีการเล่น ระบบไอเท็ม การผสมของ อย่างพอสังเขปด้วยครับ
    ขอบพระคุณครับ

,, พวกกินอาหาร หรือน้ำยาธรรมดานี่จะขึ้นช้าๆ ครับ ,,
    ,, ถ้าจะเอาแบบพรวดเดียวต้องผสมเอาครับ ,,
    ,, แต่ใช้แล้วจะมี toxic level เพิ่ม ,,
    ,, ต้องมาคอยล้างพิษบ่อยๆ ,,

,, ส่วนสูตรการผสมก็มักจะได้จากพวกตำราต่างๆ ที่หาได้ หรือซื้อมา ,,
    ,, พวกส่วนผสมก็หาเอาตามสัตว์ประหลาด หรือเก็บสมุนไพรเอา ,,
    ,, ส่วนที่เป็นส่วนผสมหลักก็จะเป็น strong alcohol ,,
    ,, จะเก็บเอาตามรายทางหรือว่าไปซื้อเอาจากในบาร์ก็ได้ครับ ,,
    ,, เวลาผสมก็ต้องจุดกองไฟ แล้วก็จับส่วนผสมตามสูตรครับ ,,

,, วิธีการเล่นมันจะค่อยๆ อธิบายในเกมอยุ่แล้วนะครับ ถ้าจะให้มาพูดตรงนี้คงไม่จบง่ายๆ ,,
    ,, เกมนี้ต้องอ่านนิดนึงครับ จะเข้าใจ มันไม่ได้ลุยไปโต้งๆ ผมว่าเป็นเกมที่ใช้ได้เลยเกมนึงครับ ,,

,, ปล. ผมเล่นจบไปแล้วครับ แต่ค่อนข้างนานแล้ว ก็ลืมๆ ไปบ้างแล้วหล่ะ ,,
    ,, แต่มีอะไรก็ถามได้ครับ ถ้าจำได้ก็จะตอบให้ ,,
    Last edited by janus; 8 Oct 2008, 13:44:19.

Comment

- -''

เอาง่าย น้ำยาเพิ่มเลือดนครับ

คุณต้องไปอัพ Int แล้วหาเกี่ยวกับการเก็บเกี่ยวสมุนไพรครับ

แล้วที่นี้เราจะเก็บสมุนไพรได้ (เอาไว้ทำยาหลายอย่างเลยครับ)

แล้วก็ซื้อ แอลกอฮอลขวดเล็กๆ

โดยคู่มือบางทีเราอาจมีอยู่แล้วเพราะงั้น อ่านหนังสือทุกเล่ม หรือกระดาษทุกแผ่นบนตัวเราครับ อาจได้คือมือหรือเควส

หลังจากได้คู่มือแล้ว ให้ไปกองไฟ กองไฟจะจุดได้ต้องมี flin ด้วยครับ ไม่งั้นไม่ติด

ตอนนั่ง เราจะเลือกไปที่รูปขวดยา แล้วเลือกขวดแอลกอฮอลมาขวดนึง

หลังจากนั้น เลือกรายการที่มีสีขาว พอเลือกเสร็จ วัตถุดิบก็ลากมาวางแล้วกดผสมครับ

บางทีอาจต้องทำให้ แอลกอฮอลเป็น WhiteGull ก่อนก็มีสำหรับยาชั้นสูงครับ

แค่นี้ครับพื้นฐานผสมยา

Comment

ขอบคุณมากครับเเค่นี้ก็เป็นประโยชน์มากเเล้วครับ

Comment

สู้ ๆ

Comment

Working...
          X