overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: CRYSIS ติดตรงนี้นะครับ ทำไงดี ???

OverclockZone Member

Default CRYSIS ติดตรงนี้นะครับ ทำไงดี ???

ตรงที่มีสวนกล้วยนะครับ แล้วเป็นถ้ำ เดินทำไปแล้ว มันตันนะครับ

ต้องทำอะไรหรือเปล่าครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

มันต้องไปจุดเหลืองก่อนไม่ใช่หลอ (เห็นจุดเหลืองบนแผนที่อะ ไม่รูศัตรูหรือภาระกิจ ถ้าภารกิจต้องทำให้เสร็จก่อนนะ)

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ถ้ำนันใช่ ถึงที่เราเดินออกมาหรือป่าว

Quote Originally Posted by ohm27 View Post
    มันต้องไปจุดเหลืองก่อนไม่ใช่หลอ (เห็นจุดเหลืองบนแผนที่อะ ไม่รูศัตรูหรือภาระกิจ ถ้าภารกิจต้องทำให้เสร็จก่อนนะ)
    ตรงจุดเหลือง พอเราเดินหรือขับรถไปใกล้ ๆ จุดสีเหลืองในแผนที่มันหายนะครับ ก็เลยไม่รู้ว่าต้องทำอย่างไรครับ

Quote Originally Posted by Admiralce View Post
    ถ้ำนันใช่ ถึงที่เราเดินออกมาหรือป่าว
    ส่วนถ้ำนั้น มันเป็นตำแหน่งสีเขียวนะครับ เดินเข้าไปแล้วมันตันครับ

OverclockZone Member Athlon_TFS's Avatar
    <<heARt of KahO>>

ลองเดินเลาะดูข้าง ๆ ครับ หรือไม่ก็ลองปรับชุดเป็น Strenge แล้วโดด ๆ ดู เดี๋ยวก็ขึ้นได้ จำไม่ค่อยได้แล้วเหมือนกัน เหอ ๆ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ด่านไหนนี่ ไม่เห็นจะจำได้เลย

จำไม่ได้เหมือนกันครับ
    ส่วนจุดเหลืองในแผนที่ หมายถึงภารกิจรองนะครับ
    ลองเปิดแผนที่หาจุดสีเขียว (ภารกิจหลัก) แล้วซูมแผนที่ใกล้ๆเพื่อจะดูเส้นทางชัดๆ
    ลองลัดเลาะไปเรื่อยๆนะครับ เกมนี้มันหาเส้นทางไปได้หลากหลายทางมาก
    (กด Tab เพื่อดูคำสั่งภารกิจนะครับว่าเขาสั่งให้เราทำอะไร)

อ้อ ถ้าไปถึงจุดสีเขียว (ภารกิจหลัก) แล้วยังไม่เกิดอะไรขึ้น
    ก็ต้องตามดูภารกิจนะครับ ว่ามีเงื่อนไขอะไรต่อท้ายหรือไม่
    เช่นมาถึงจุดนัดพบแล้วก็จริง แต่ต้องรอนั่นรอนี่ หรือต้านทานกำลังศัตรูหรืออะไรต่างๆก็แล้วแต่
    แต่ถ้าทำทุกอย่างครบตามภารกิจหลักระบุไว้หมดแล้ว แต่ยังผ่านด่านไปไม่ได้ หรือภารกิจใหม่ไม่ยอมโผล่อัพเดตขึ้นมา
    ก็เป็นไปได้ว่าอาจเจอ Bug ครับวิธีแก้ก็คือลองโหลดเซฟก่อนหน้ามาเล่นใหม่ดูครับ

OverclockZone Member interpower's Avatar

เข้าถำไปเลยท่าน

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ด่านไหนหว่า เอา ตรงที่บอกภาระกิจมาลงจิ

ไม่แน่อาจจะเป็น บัค
    ผม เคยโดนด่านที่ช่วยตัวประกันใน รร ยิงรถถัง 2 คันแล้ว ภารกิจไม่อัพเดท จุด เจ็อด ไรไม่มีขึ้นเลย เลยเล่นใหม่ หายเปนปกติครับครับ

OverclockZone Member regency's Avatar

ด่านนี้ถ้าจำไม่ผิดคือด่านที่เรายิงรถถังพังไปแล้ว แล้วเราก็ต้องไปตรงน้ำตก ตรงน้ำตกเราจะต้องใช้ปืนที่มันให้มาตั้งแต่แรกใส่กล้องเข้าไปด้วยครับ ไอตรงนี้แหละผมติดตั้งนาน แล้วเดินเลาะๆไปทางขวาเราจะเจอไอสขาวๆจากเอเลี่ยนอยู่บนพื้นมีคนตายคนนึง แล้วเราก็บู้กับพวกทหาร จนถึงน้ำตกที่ 2 แล้วจึงแยกไปทางซ้ายครับ แล้วใลก้ปากทางเข้าจะมีเพื่อนเราอีกคนนึงรออยู่ครับ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ใช่ด่านที่ทรอฟฟิคโดนเอเลี่ยนจับไปไหม แล้วก็มีภารกิจให้ลุยฐานเกาหลี แม่นบ่

OverclockZone Member ERIN's Avatar

ด่าน2ใช่ไหมครับ

ให้เดินหันไหน่าไปทางจุดหลือง เดินตรงไปให้ชิดที่สุด เลาะมาทางซ้ายนิดหน่อย จะเป็นชะง่อนผา ที่ไม่สูงมากนัก เปิดโหมด Strange แล้วค่อยๆโดดไปครับ ถ้าโดดตรงๆหน้าผา มันจะโดดไม่ถึง ผมก็ติดตรงนี้เช่นกัน

ผ่านแล้ว ครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันตอบ ครับ

Bookmarks

Bookmarks