overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: 8800GT ใช้ซิงค์ระบายความร้อนแบบไหนดีที่สุด ?

OverclockZone Member

Default 8800GT ใช้ซิงค์ระบายความร้อนแบบไหนดีที่สุด ?

ก็ เริ่มมีปัญหาเรื่องความร้อนเข้ามาเกี่ยวข้อง -- --''
    หลังจาก ทางบ้านประหยัดค่าไฟโดยการ ตัดค่าแอร์เหอๆ -*-!
    ปัญหาเรื่องความร้อนของการ์ดจอ ก็เริ่มมีให้เห็น
    ความร้อนFull ~ 7x - -!!
    สงสาร การ์ดจอมัน ทนร้อนไม่ไหว จะพาเครื่องค้างกันเปล่าๆ ~
    CPU : Q6600
    RAM : 4 GB
    VGA : GALAXY 8800GT ~
    MB : ASUS P5K ~

เสนอความคิดเห็นหนอยงับ ... ว่าควรใช้ซิงค์ระบายความร้อนอะไรดี
    ก็งบประมาณมะเกิน 3,xxx แระกันงับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ปกติ ไม่ร้อนเท่าใหร่

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ใช้ไปเถอะครับ ร้อนพอๆกัน เก็บเงิน 3 พันไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า

- -'' เหอๆ มี ถึง 8x ก็มีนะ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

พังค่อยไปเคลมครับ

OverclockZone Member jokemagic's Avatar

ต้องอันนี้ครับ
    THERMALRIGHT HR-03 GT
    http://www.jedicool.com/product.php?id=1073
    ราคา 1650

OverclockZone Member TMalexoff's Avatar

ถ้าเล่นเกมแล้วไม่ค้างไม่แฮง ก็ยังไม่น่าเปลี่ยนนะ บางทีการ์ดที่เราใช้อยู่มันอาจจะอึดกว่าที่เราคิด
    เสียค่อยเอาเครมประกัน

OverclockZone Member X_zeed's Avatar
    กระบี่-พังงา-ภูเก็ต-หาดใหญ่-สุราษฯ

Quote Originally Posted by onizika01 View Post
    ใช้ไปเถอะครับ ร้อนพอๆกัน เก็บเงิน 3 พันไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า
    เห็นด้วยครับ

OverclockZone Member soy's Avatar

ของผม GALAXY ซิ้งค์จานดาวเทียม เอาพัดลม 8นิ้วจ่อก็เย็นแล้วครับ

OverclockZone Member guesstp's Avatar

ผมใช้ซิงค์มันยังแต็ปเลยครับ ความร้อน45+-3องศา

ปล.แต็ปเพราะผมใส่ซิงค์เม็ดแรมไม่แน่น ตอนตั้งเครื่องก็ไม่ทันดู ซิงค์มันเลยหล่นลงลัดวงจร5555+
    เอาไปแครมมาวันนี้พึ่งได้

OverclockZone Member gamerXp's Avatar
    Chumphae khonkaen

ผมว่าท่าน เอาเงินสามพันไปเปลี่ยนการ์ดจอใหม่เลือกตัวซิ้งค์ใหญ่ๆเย็นไปเลยคับ แรงขึ้นด้วย หรืออีกทางนึงเล่นน้ำไปเลย แหะๆ ทั้งเย็นทั้งเงียบ อิอิ

OverclockZone Member choke555's Avatar

Quote Originally Posted by gamerXp View Post
    ผมว่าท่าน เอาเงินสามพันไปเปลี่ยนการ์ดจอใหม่เลือกตัวซิ้งค์ใหญ่ๆเย็นไปเลยคับ แรงขึ้นด้วย หรืออีกทางนึงเล่นน้ำไปเลย แหะๆ ทั้งเย็นทั้งเงียบ อิอิ
    ร้านในรูปสวยมากครับ ตกเเต่งเก๋ดีครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

อ่านนี่ แล้วจะได้คำตอบ

http://www.expreview.com/topic/2008-...5993d9926.html

โดยส่วนตัวนะครับ
    ผมคิดว่าความร้อนระดับนี้ "ปกติ" นะครับ
    ของผมใช้ 9800GT ความร้อนเต็มที่พุ่งไป 80 กว่าก็ยังใช้งานอยู่รอดปลอดภัยดีนะครับ (แต่อนาคตไม่แน่)

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

x300se full load ก็ 80 กว่า ละ ใช้มาตั้ง หลายปีมันยังไม่ยอมแต็บเลย

OverclockZone Member Title don's Avatar

ชิวๆ เก็บเงินไว้เปลี่ยนอย่างอื่นดีกว่า

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

AC Accelero S1 Rev.2 มือ 1 ราคารวมพัดลมของเจ้าตัวนี้ (จำชื่อไม่ได้ว่าเรียกว่าอะไร) ไม่เกิน 1300

ผมใช้อยู่ ลดไป 15 องศา เลยของผม จาก sink เดิม

ใช้มานานแล้ว

OverclockZone Member tum1998's Avatar

สุดยอดเลยครับ แต่ผมอ่านไม่ออกเลย

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    อ่านนี่ แล้วจะได้คำตอบ

http://www.expreview.com/topic/2008-...5993d9926.html

OverclockZone Member tum1998's Avatar

ผมว่า ง่ายสุด คุณลง riva turner ครับ แล้วปรับความเร็วพัดลมไปสัก 80% ก็เอาอยู่ครับ ที่บอกว่า มันร้อนก็ทนไป ถูกครับ แต่อุณหภูมิการ์ดรอ มันก็ส่งผมให้อุปกรณ์ภายใน ร้อนขึ้นตามไปอีก มันคงไม่ได้เสื่อมเฉพาะการ์ดครับ ยังมี mainboard cpu และอื่น ๆ ที่อยู่ใน case เสื่อมไปด้วย ผมว่า ในเมื่อลงทุนแล้วก็เพิ่มเงินิกนิดซื้อ zink ดี ๆ ซักหน่อย แต่ถ้าเป็นคนชอบเปลี่ยนการ์ด ผมว่าทนใช้แบบเดิมไปครับ

OverclockZone Member TaBris's Avatar

ผมใช้น้ำครับ Full load อยู่ที่ 41 องศา

Bookmarks

Bookmarks