Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนpower supply เป็น delux 450 ใช้ได้ อาทิตย์เดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนpower supply เป็น delux 450 ใช้ได้ อาทิตย์เดียว

เปลี่ยนpower supply เป็น delux 450 ใช้ได้ อาทิตย์เดียว เเล้วเปิดไม่ติด(ไม่ได้คล็อกใช้งานธรรมดา) สงสัยไมพังง่ายจัง รุ่นนี้ไม่มีสวิทด้านหลัง เป็นไปได้ไหมว่า เพราะผมต่อผ่าน ปลั๊ก 3 ตา เเล้วเวลาใช้ก้เสียบปลั๊กไฟเลยโดยที่ สวิทที่ปลัก 3 ตาเปิดไว้ก่อน

อีกอย่างที่สงสัย เพื่อนบอกว่าผมไม่ได้ เบริ์น ก่อน ถ้าใช้โปรเเกรมเบริ์นก่อน มันจะใช้ได้ทน

ตอนแรกใช้รุ่นนี้อยู่ แต่ตอนนี้เปลี่ยนแล้ว (ไม่ใว้ใจ)

Comment

ไม่ต้องคิดมากครับ เครม

Comment

ผมใช้รุ่น 500 w ทนมากๆ

HDD 3 ตัว
        DVD Rom+CDRW
        7900 GS
        ไม่เคยงอแง
        ใช้มาจะ 2 ปีแล้วเนี่ย

Comment

PSU เกรดนี้ ที่ผมเคยใช้มา และยังไม่เคยเจอปัญหาผมว่า

Tsunami ใช้ได้เลยนะครับ

Comment

ใน 100 ตัวก็ต้องมีอย่างงี้ซัก 4-5 ตัวแหละครับ ทุกยี่ห้อครับ ต้องให้ผ่าน qc มาดีแค่ไหนก้ตาม

Comment

ผมเคยเอาของพี่ชายไปเคลมมาเหมือนกันคับdeluxเนี่ยที่ศูนย์เซอร์วิสชองฮาร์ดแวเฮ้าเค้าก็บอกว่ายี่ห้อนี้มันเสื่อมไวคนมาเคลมเยอะมากก็ตัวนั้นพอเปลี่ยนมา3เดือนได้ก็อาการเดิมเอาไปเคลมอีก ก็ทนใช้จนหมดประกันอะคับตอนนี้พี่ผมเลยใช้ Enermax เครื่องคอมราคาแพงๆคับลงทุนอีกนิดนึงคับซื้อดีๆไปเลยยี่ห้อไหนก็ได้ เพราะเครื่องทั้งเครื่องเราใช้ไฟทั้งหมดไฟจ่ายเรียบก็ทำให้คอมลูกรักเราอยู่กะเรานานขึ้นแหละคับที่เห็นผลเลยคือHDDคับไม่ค่อยพัง อันนี้ความคิดของผมเองนะคับคนอื่นคิดยังไงผมก็มะยู้นะ

Comment

บอร์ดช็อตอ่ะป่าวคับเปนไปได้2สาเหตุนะคับ

Comment

ตอนนี้ก็ใช้ 650 watt ของ ยี่ห้อนี้เหมือนกันครับ (ใช้แทนไอ่เจ้าลูกพ่อ CM RealPower 550watt ที่โดนปลั๊กระเบิดทำพิษไปพลางๆ T-T)

ก็ใช้ได้ดีนะ แม้ว่าจะไมใด้จ่ายนิ่งดั่งใจไปซะทีเดียวก็เหอะ (กับพัดลม 120mm. 4 ตัว ไฟ 12V จ่ายได้ประมาณ 11.7-11.8 ถ้าเบิร์นจะดรอปไปที่ 11.6 เลย O.O!! )

ที่จริงมันก็พอเพียงนะครับ กับ PSU ยี่ห้อบ้านๆแบบนี้ แต่ก็อย่างว่ามันก็มีโอกาสจะเจอของเสียบ้าง

Comment

Originally posted by dogfighter View Post
                    ตอนนี้ก็ใช้ 650 watt ของ ยี่ห้อนี้เหมือนกันครับ (ใช้แทนไอ่เจ้าลูกพ่อ CM RealPower 550watt ที่โดนปลั๊กระเบิดทำพิษไปพลางๆ T-T)

ก็ใช้ได้ดีนะ แม้ว่าจะไมใด้จ่ายนิ่งดั่งใจไปซะทีเดียวก็เหอะ (กับพัดลม 120mm. 4 ตัว ไฟ 12V จ่ายได้ประมาณ 11.7-11.8 ถ้าเบิร์นจะดรอปไปที่ 11.6 เลย O.O!! )

ที่จริงมันก็พอเพียงนะครับ กับ PSU ยี่ห้อบ้านๆแบบนี้ แต่ก็อย่างว่ามันก็มีโอกาสจะเจอของเสียบ้าง
                    ถ้าสเปก
                    A64 3000+ (754)
                    Ram 1GB+512MB
                    K8Neo
                    HDD 80GB SATA+160GB SATAII
                    FDD
                    DVD-RW
                    Combo
                    IEEE 1394 Card
                    จะใช้
                    X1950Pro AGP
                    หรือ
                    7600GT AGP

จะใช้ PSU ตัวเดียวก่ะของคุณ dogfighter พอมั้ยครับ แล้วดีมั้ย กำลังหา PSU ดี ๆ หน่อยแต่ไม่เวอร์มากซักตัวครับ แล้วก็อีกข้อ Delux 650W ตัวที่คุณใช้เนี่ยที่กล่องมันหรู ๆ แล้วชื่อ Power Star ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่เคสที่จะยัดมันลงนี่ต้องซักขนาดไหน ผมเห็นมันใหญ่กลัวยัดเคสผมไม่ไหวอ่ะ (ผมใช้เคส Tsunami สีเงิน ๆ หน้าตาเรียบ ๆ มีแผ่นอะคริลิคใสแปะอยู่ด้านหน้าอ่ะ ขนาดน่าจะเคสมาตรฐานเคสบ้าน ๆ ทั่วไป)

Comment

delux 450 ผมเองใช้อยู่แถมมากะเคสเนี่ยแหละ
                      แถมยังOcด้วยแต่ไปได้ไม่เยอะหรอก
                      ไว้ผ่านหนึ่งปีไปแล้วยังไม่พังจะฟันธงครับว่ามันใช้ดี

Comment

delux 450Watt ราคาเท่าไหร่ครับ
                        และ 400Watt ราคาเท่าไหร่ครับ ประมาณเอาก็ได้

Comment

450 watt เคยเห็นราคาในBusitek 700-800 บาทครับ
                          ไม่รู้ราคาแน่นอนครับ ของผมแถมมากับเคส

Comment

ยังงี้ต้องเครมครับบบบบบบ

Comment

ถือว่าโชคดีครับ
                              ซับพาย ถึงจะโนเนมยังไง ก็ไม่ได้เสียง่ายๆ

เพื่อนผมยิ่งกว่านี้ครับ
                              ใช้ detech (ถูกเป่า) เดือนกว่าๆ พัง ยกไปร้าน ร้านยัดโนเนมมาให้
                              กลับมา เปิดไม่ติด ไปเคลมร้าน เปลี่ยนเลย ร้านงง เปลี่ยนไป กลับมา ใช้ไปซักพัก กังอีก
                              เพื่อนผมวิป ซื้อ asus วันเดียวกลับมาก็พัง
                              asus ไปเคลมอีก(เอ้า) ใช้จนปัจจุบัน หุหุ

ส่วนตัวผม ใช้ซับพายเคสมา2-3ปี ยังไม่เคยพัง ตอนหลังอับเครื่องเลยสอยอีเนอเมกไปโลด สบายตัว หุหุ

Comment

Working...
                              X